Rufe talla

Bukukuwan Kirsimeti sun riga sun buga ƙofa, kuma ƙila kun riga kun wuce ɓangaren mara daɗi da ke zuwa tare da wannan lokacin, wato tsaftacewar Kirsimeti. Wannan lokacin kuma dama ce mai kyau don yin tsaftacewar Kirsimeti na wayarku Galaxy. Anan akwai shawarwari guda biyar don taimakawa kiyaye tsabta a ciki.

"Air out" ma'ajiyar

Tsabtace wayar Kirsimeti Galaxy yakamata ku fara da ma'ajiyar. Za a daure ka nemo wani abu da ba kwa buƙata, ko app ne da ba a yi amfani da shi ba ko tsohon fayil ɗin mai jarida. Je zuwa Saituna → Kulawar baturi da na'urar →Ajiye, inda za ka ga a sarari bayyano nau'ikan fayiloli guda ɗaya da nawa na sararin ajiya suke "ciji".

Yi sauƙi a cikin Gallery

A tsawon lokaci, Gidan Gallery ɗin ku na iya tara hotunan da aka ɗauka bisa kuskure, hotunan da suka gaza saboda dalilai daban-daban, ko kwafin hotuna. Don haka bincika Gallery sosai kuma ku goge hotuna waɗanda kwata-kwata ba kwa buƙatar samun su a wayarka.

Huta a cikin Gidan Gallery a karo na biyu

Yayin da kuke cikin Gidan Gallery, duba shi don bidiyon da suka fi girma. Dogayen bidiyo da aka yi rikodin musamman a cikin ƙudurin 4K na iya ɗaukar sararin ajiya mai yawa (tuna cewa minti ɗaya na rikodin 4K yana ɗaukar kusan 350 MB). Danna gunkin layi na kwance a kasa dama, zaɓi wani zaɓi video kuma duba idan kuna da dogon bidiyon da ba dole ba a cikin Taswirar da za ku iya rasa.

Share cache don apps

Hakanan yana da kyau a goge bayanan da ba dole ba don aikace-aikacen guda ɗaya. Je zuwa Saituna → Aikace-aikace, zaɓi apps daga lissafin, matsa zaɓi Adana sannan ta danna maballin Share ƙwaƙwalwar ajiya. Kuna iya amfani da hanya iri ɗaya a cikin shafin Ma'ajiya.

Share tarihi da bayanai don masu binciken Intanet

Hakanan yana da kyau a goge tarihin bincike da bayanan masu binciken gidan yanar gizo. Duk da haka, ya kamata a lura cewa wannan matakin zai cire, baya ga tarihin binciken ku da kukis, bayanan shiga don shafuka daban-daban waɗanda ba ku adana a ƙarƙashin aikin autofill. Don haka a kiyaye a wannan yanayin.

Tabbas, zaku iya amfani da shawarwarin da ke sama a cikin wasu yanayi fiye da hunturu. Ma'anar ita ce, yawanci muna shagaltuwa a cikin shekara kuma yawanci muna samun lokacin tsaftacewa (ba kawai) wayar a ƙarshen shekara ba.

Wanda aka fi karantawa a yau

.