Rufe talla

Tsawancin UI 5 ɗaya yana kawo ɗimbin sabbin abubuwa, kuma ɗayansu shine ikon keɓance allon kulle. Masu amfani za su iya canza yawancin abubuwan sa, kamar fuskar bangon waya, agogo, rubutu, bayyanar sanarwar da ƙari. Kuma kusan kowane kashi yana ba da dama da yawa. Kamar allon gida ne. Duk abin da ake samu akan allon kulle abu ne mai iya daidaitawa. Wasu abubuwa ne kawai za su sami ƴan zaɓuɓɓuka.

Yadda ake canza fuskar bangon waya akan allon kulle

Sashe na farko kuma mafi mahimmanci na kowane gyare-gyare shine fuskar bangon waya. Fuskar bangon waya wani nau'in "katin kasuwanci" ne na wayar, ko muna magana ne game da fuskar bangon waya don kulle allo ko allon gida. A cikin babban tsarin UI 5, Samsung ya ƙara wasu sabbin abubuwan ƙari waɗanda ke da kyau sosai. Don canza fuskar bangon waya ta kulle:

  • Dogon danna allon kulle.
  • Zaɓi wani zaɓi a kusurwar hagu na sama Fage.
  • Zaɓi fuskar bangon waya da kake son amfani da ita kuma a saman dama danna kan "Anyi".
  • Baya ga tsohuwar fuskar bangon waya, zaku iya amfani da hoto ko bidiyo akan allon kulle, sannan akwai kuma zaɓi don saita allon kulle mai ƙarfi, inda sabon hoto ke bayyana a duk lokacin da aka kunna allon.

Yadda ake canza agogo akan allon kulle

Agogon shine babban fasalin allon kulle. Allon kulle ba zai zama allon kulle ba tare da agogo ba. Manufar su ita ce nuna lokacin ba tare da buɗe wayar ba. Don canza agogon akan allon kulle:

  • Dogon danna allon kulle.
  • Danna kan agogo.
  • Zaɓi salo, font da launi bisa ga abubuwan da kuke so ko bisa fuskar bangon waya kuma danna "Anyi".
  • Hakanan zaka iya canza girman agogo tare da motsi tsunkule-da-zuƙowa.

Yadda ake canza bayyanar sanarwar akan allon kulle

Hakanan zaka iya keɓance kamannin sanarwa akan wayar ku ta UI 5 ɗaya. Kuna iya zaɓar ko kuna son nuna gumakan sanarwa kawai ko kammala sanarwa ko zaɓi kar a nuna su. Kuna iya canza bayyanar sanarwar kamar haka:

  • Dogon danna allon kulle.
  • Danna kan sarari tare da sanarwa, wanda ke kasa da agogo kai tsaye.
  • Zaɓi ko kuna son sanarwar su kasance da sifar gunki ko kuma a nuna su gaba ɗaya ("Cikakkun bayanai"). Bugu da kari, zaku iya canza bayyanannunsu kuma, idan kun zaɓi zaɓin Bayanin, kuma kunna fasalin. Juya launin rubutu ta atomatik, wanda ke juyar da launi na sanarwar sanarwa gwargwadon launi na bango.

Yadda ake saita rubutu na al'ada akan allon kulle

Hakanan zaka iya ƙara rubutun naka zuwa allon kulle, gami da lambobi da alamu. Ga yadda za a yi:

  • Dogon danna allon kulle.
  • A kasan allon, danna "Tuntuɓar informace".
  • Buga abin da kuke buƙata kuma danna"Anyi".

Yadda ake canza gajerun hanyoyin app akan allon kulle

A kan allon kulle, ban da duk wannan, yana yiwuwa a canza gajerun hanyoyin aikace-aikacen. Ta hanyar tsoho, zaku ga kamara da kiran gajerun hanyoyin app anan. Ga yadda ake canza su:

  • Dogon danna allon kulle.
  • Danna hagu ko kasa dama wakilin farko kuma zaɓi wani app banda kamara ko kira maimakon. Yi haka don gunki na biyu kuma danna "Anyi". Tare da Kulle Mai Kyau, yana yiwuwa a saita fiye da gajerun hanyoyi biyu kawai.

Wanda aka fi karantawa a yau

.