Rufe talla

Shin kun yi hasara a cikin mafi kyawun zaɓi na talabijin kuma ba ku san abin da kuma yadda za ku zaɓi mai karɓa mai dacewa don gidanku, gida ko ofis ba? Mun shirya muku jagora mai sauƙi don siyan sabon TV. Dangane da wannan jerin maki biyar, zaku zaɓi cikakken TV wanda zai cika bukatunku daidai.

Girman TV

Kowane TV yana da shawarar nesa da kusurwar kallo wanda zaku so kuyi la'akari yayin sanya shi a cikin gidanku. Mafi kyawun ƙwarewar kallo mai zurfi shine lokacin 40 ° na filin hangen nesa shine allon. Za a iya ƙididdige nisa da ta dace game da filin kallo idan kun san girman TV ɗin ku, watau diagonal na allon.

Hoton Rayuwar Samsung TV S95B

Don samun sakamakon nisa, ninka girman allo da 1,2. Misali, don allon inch 75, nisan kallo daidai shine mita 2,3.

Tare da TVs na zamani tare da ƙudurin Ultra HD (kasancewa 4K ko 8K), ba shakka, girman allon, yawan za ku ji daɗin ingancin ma'anar ultra-high. Hakanan kuna buƙatar la'akari da girman girman TV ɗin ta yadda ya dace a sararin da kuke son sanya shi - ko wuri ne a kan shiryayye, kan tashar TV ko kuma idan kuna son hawa shi kai tsaye a kan TV ɗin. bango. Samsung yana da nau'ikan kayan haɗi da yawa waɗanda ke ba ku damar haɗa TV ɗin zuwa bango, har ma da jujjuya shi zuwa matsayi na tsaye, ko sanya shi a kan tasha ta musamman.

Ingancin hoto

Ingancin hoto tabbas shine mafi mahimmancin abin da masu kallo ke zaɓar sabbin TVs. Yawancin yana da alaƙa da fasahar allo. Samsung TVs suna da allon da ya ƙunshi abin da ake kira Quantum Dots, dige ƙididdiga waɗanda ke tabbatar da mafi kyawun iya bambanta da ingancin hoto, ko QLED da Neo QLED (fasaha na LCD) ko QD OLED ( fasahar OLED) TV.

Dige-dige ƙididdiga sune ultrafine semiconductor kayan girman nanoscopic. Wadannan maki suna samar da haske na launuka daban-daban dangane da girman kwayar halitta - mafi girman barbashi, launin ja, da ƙarami, launin shuɗi. Suna iya fitar da haske mai launi daidai saboda girman barbashi suna daidaitawa gwargwadon saurin ƙididdigewa, yana haifar da ingantaccen haske mai inganci. Babban inganci a cikin haske yana kawo canje-canje masu ban mamaki a cikin ingancin hoto gaba ɗaya.

3. S95B

Godiya ga fasahar Quantum Dot, Samsung's QD OLED TVs, alal misali, suna da allon haske da yawa fiye da OLED TVs masu gasa, waɗanda zasu iya ficewa kawai a cikin duhu ko duhu. A lokaci guda, suna sake haifar da launin baki daidai, wanda shine yankin fasahar OLED. QLED da Neo QLED TVs (bayan nan suna da sabon ƙarni na Quantum Dots, waɗanda suka fi yawa da ƙarami) sun sake fitowa tare da haske mai girma, don haka suna kiyaye ingancin hoto ko da a cikin hasken rana.

Me game da ƙudurin hoto? Ultra HD/4K yana zama ma'auni na gama gari, wanda duka QLED da Neo QLED da QD OLED TV ke bayarwa. Wani mataki ne daga Cikakken HD, hoton yana da pixels miliyan 8,3 (ƙuduri 3 x 840 pixels) kuma hoton wannan ingancin zai fito fili akan manyan TVs tare da ƙaramin girman 2" (amma mafi kyawun 160" da sama ). Cikakken saman yana wakiltar 55K TV tare da ƙudurin 75 x 8 pixels, don haka akwai sama da miliyan 7 akan allon! Idan kun damu cewa zai yi wuya a sami abun ciki a cikin wannan ƙuduri zuwa irin waɗannan TVs masu inganci, zaku iya hutawa cikin sauƙi: Ultra HD 680K da 4K TV sun gina fasahar AI Upscaling, wanda ke amfani da hankali na wucin gadi don canza hoton daga. kowane ƙuduri zuwa 320K ko 33K.

Sautin TV

A yau, hoton yana da nisa daga kawai fitarwa na TV, bisa ga abin da aka kimanta ingancinsa. Ƙwararrun masu sauraro za a haɓaka ta ingantaccen sauti, musamman idan sautin kewaye ne kuma zai iya jawo ku har ma cikin aikin. Neo QLED da QD OLED TV suna sanye da fasahar OTS, waɗanda za su iya bin abin da ke kan allo kuma su daidaita sauti zuwa gare shi, don haka za ku ji cewa ainihin yanayin yana faruwa a cikin ɗakin ku. Mafi kyawun 8K TVs suna alfahari da sabon ƙarni na fasahar OTS Pro, wanda ke amfani da lasifika a kowane kusurwoyi na TV da kuma a tsakiyarsa, ta yadda ba a rasa waƙar sauti ɗaya ba.

5. S95B

Tare da ƙarin sababbin masu magana da tashar tashar, Neo QLED da QD OLED TVs kuma za su iya tallafawa fasahar Dolby Atmos, wanda ke ba da mafi kyawun sauti na 3D tukuna. Don ƙananan ƙirar talabijin masu wayo, za a iya inganta sauti ta hanyar haɗawa da ingantaccen sautin sauti daga Samsung. Yana da sauƙi kuma sakamakon zai ba ku mamaki. A wannan shekara, Samsung ya inganta wannan aiki tare har ma da kara, ta yadda ta hanyar haɗa TV da mashaya sauti, za ku iya samun ingantaccen sauti na kewaye da ke zuwa ga mai kallo daga kowane bangare, kamar dai shi ne mai shiga tsakani a cikin aikin akan allon. Sandunan sauti na Samsung na 2022 kuma suna sanye da Wireless Dolby Atmos 3, wanda ke tabbatar da watsa sauti mai inganci ba tare da igiyoyi masu tayar da hankali ba.

Tsarin TV

A zamanin yau, babu sauran nau'ikan talabijin iri ɗaya waɗanda ba su bambanta da juna ba a kallo na farko. A zahiri ga kowane salon rayuwa zaku iya samun TV wanda zai dace da ku sosai kuma ya dace da cikin ku. Samsung yana da layin rayuwa na musamman na TV, amma kuma yana tunani game da waɗancan masu kallo waɗanda suka fi mazan jiya. A cikin manyan samfuran QLED da Neo QLED TVs, yana iya ɓoye kusan duk igiyoyin, tunda TV ɗin suna da mafi yawan kayan aikin a cikin Akwatin Haɗin Haɗi na waje wanda ke kan bangon baya. Kebul ɗaya ne kawai ke kaiwa daga gare ta zuwa soket, kuma ko da hakan yana iya ɓoye ta yadda ba za a iya ganin kebul ba kwata-kwata a cikin mai karɓar (wannan zai yi maraba da masu kallo waɗanda ke son rataye TV kai tsaye a bango).

Samsung's QLED, Neo QLED da QD OLED TVs za a iya sanya su a kan ɓangarorin da aka haɗa ko daidaita su zuwa bango godiya ga bangon bango na musamman, gami da juzu'in jujjuyawar da ke ba da damar TV ɗin a jujjuya digiri 90 zuwa matsayi a tsaye, ko na musamman tripods iya. a yi amfani da su, wanda za a yi amfani da masu kallo tare da ƙananan TVs. Duk TVs an sanye su da yanayin Ambient, wanda ke nuna ainihin lokacin ko wasu dalilai lokacin da masu kallo ba sa kallon su.

QS95B_Rear_NA

Duk da haka, idan kana so ka yi amfani da TV a matsayin m ado, fare a kan salon The Frame, wanda yayi kama da ainihin hoto. Rataye a bango tare da firam ɗin "snap-on" na musamman (suna riƙe da godiya ga magnet, don haka yana da sauƙin canza su) ya zama aikin fasaha, ko za ku iya nuna hotunan ku akan shi. Madadin haka, za mu yi amfani da aikace-aikacen Shagon Art, wanda Samsung ke ba da dubban ayyukan fasaha da hotuna daga manyan gidajen tarihi na duniya, ta yadda za ku iya samun Rembrandt ko Picasso a rataye a bangonku. Godiya ga dutsen bango mai juyawa, ba matsala ba ne don zaɓar hoto a tsaye.

Masoyan kayan zanen kaya za su yi maraba da babban gidan talabijin na Serif, wanda ke alfahari da firam mai ƙarfi tare da bayanan "I", godiya ga wanda kawai zai iya tsayawa a ƙasa ko a kan shiryayye, kuma ana iya amfani da ɓangaren sama azaman mai riƙewa. karamar tukunyar fure. Kuma idan ba ka son sanya shi a ƙasa, za ka iya amfani da dunƙule a kan ƙafafu don ɓoye kebul ɗin, don haka babu haɗarin ta rataye da kyar daga bayan TV zuwa cikin ɗakin.

Magoya bayan hanyoyin sadarwar zamantakewa, musamman TikTok da Instagram, za su yi maraba da asalin TV The Sero mai jujjuyawa, wanda akan mai riƙewa na musamman yana juyawa da digiri 90 dangane da ko yana kunna bidiyo a kwance ko a tsaye. Amma kuma ana iya kunna TV ɗin tare da remote. Sero shine TV mafi sauƙi don motsawa akan kasuwa, ana iya ƙara ƙafafun zuwa wurin tsayawa na musamman kuma ana iya motsa shi daga ɗaki ɗaya zuwa wani kamar yadda kuke so. In ba haka ba, baya rasa kowane kayan aikin Samsung's QLED TVs.

Idan kuna tunanin TV don yanayi mafi muni akan filin lambun kuma ba ku son motsa shi cikin gida don hunturu, gwada The Terrace, TV ɗin waje kawai a kasuwa. Yana da tsayayyar ruwa da ƙura, yana jure yanayin zafi daga -30 zuwa + 50 digiri Celsius, kuma ana iya siyan shi tare da sautin sauti na musamman na waje, The Terrace. Remot dinsa shima yana waje.

Ga masu ba da labari, Samsung kuma yana da majigi na musamman waɗanda za su iya maye gurbin TV gaba ɗaya. Ko na'urorin Laser na Premiere ne (tare da laser ɗaya ko uku) tare da ɗan ɗan gajeren nesa, wanda zai iya haɗa hoto tare da diagonal har zuwa 130", ko kuma The Freestyle mai ɗaukar hoto, wanda ba dole ba ne ya ɓace a kowace ƙungiya. .

Fasalolin wayo

Ba a daina amfani da talabijin kawai don kallon ƴan shirye-shiryen TV kawai, ana ƙara amfani da su don wasu nishaɗi, amma kuma don aiki da lokacin hutu. Duk Samsung smart TVs an sanye su da tsarin aiki na Tizen na musamman da ayyuka masu amfani da yawa, kamar su multiscreen, inda zaku iya raba allon zuwa sassa daban-daban guda huɗu da kallon abun ciki daban-daban a cikin kowane, ko kula da lamuran aiki ko kiran bidiyo da taron bidiyo. Wani aikin da ake godiya sosai shine madubi na wayar akan allon TV da kuma yiwuwar amfani da wayar a matsayin mai sarrafa nesa don TV.

Godiya ga aikace-aikacen SmartThings, ana iya haɗa TV ɗin zuwa wasu na'urori masu wayo a cikin gida, kamar sabuwar wayar mai lanƙwasa. Galaxy Daga Flip4. Tabbas, akwai kuma aikace-aikace don shahararrun ayyukan yawo kamar Netflix, HBO Max, Disney+, Voyo ko iVyszílí ČT. Wasun su ma suna da nasu maballin akan na’urar sarrafa wayar. Duk QLED, Neo QLED da QD OLED TVs daga Samsung na iya yin alfahari da wannan kayan aiki.

Kuna iya samun Samsung TVs anan

Wanda aka fi karantawa a yau

.