Rufe talla

Kodayake wannan ba jigon Kirsimeti ba ne, tabbatar da wayoyinku tabbas zai sauƙaƙe rayuwar ku kuma, sama da duka, ba ku kwanciyar hankali. Hare-haren cyber suna karuwa akai-akai, sun fi kwarewa kuma sun fi kai hari ga mafi rauni, watau masu amfani da kansu. Don haka babu shakka yana da kyau ka kula da sararin yanar gizo naka kuma ka yi taka-tsantsan don kada ka dawwama cikin firgita lokacin da wayar salularka ke yin kuskure. A kowane hali, mun shirya muku 5 da nisa mafi kyawun aikace-aikace don Android, wanda ke da adadin manyan zaɓuɓɓuka akan kasuwa, amma a cikin ƙaramin tafkin Czech ɗinmu tabbas shine zaɓi na ɗaya.

MobiShield

Babu wani abu mafi kyau fiye da samun wasu nagartaccen riga-kafi wanda zai kare mafi mahimmancin bayananku kuma a lokaci guda ya cece ku daga fallasa ku zuwa ransomware ko wani nau'in hari mafi muni da haɗari. Musamman a lokacin Kirsimeti, irin wannan dabi'un suna daɗa ƙarfi kuma suna samun ƙarfi. MobiShield aikace-aikace ne mai fa'ida wanda ba wai kawai yana tabbatar da bincikar wayarku akai-akai ba, har ma yana faɗakar da ku game da barazanar yanar gizo kuma yana cika rigar riga-kafi. Wannan ba shine kawai mafita mai karɓa ba kuma a ƙarshe za ku yi godiya cewa wasu software suna kallon baya. Don haka idan kuna shirin yin bukukuwan Kirsimeti cikin kwanciyar hankali, babu wani zaɓi mafi kyau.

TurboVPN

Wataƙila kun san wannan jin lokacin da kuke neman wani abu da kuka fi so kada ku gaya wa duniya. Tabbas, babu wanda ya hana ku share tarihin ku, yi amfani da yanayin Incognito ko kawai ƙone rumbun kwamfutarka. Duk da haka, ko da wannan ba zai taimake ku ba a mafi yawan lokuta kuma dole ne ku rayu tare da gaskiyar cewa an adana duk bayanan akan sabar mai nisa. Abin farin ciki, VPN, ko Virtual Private Network, yana warware muku wannan matsala. A aikace, hanyar sadarwa ce da aka yi amfani da ita wacce ke aiki azaman mai shiga tsakani tsakanin ku da “faɗin intanit a can”. Mai ba da sabis na VPN sannan ya ba da adireshin IP na ɗan lokaci da sauran matakan tsaro da yawa don tabbatar da cewa babu wanda ya bayyana ainihin wurin da kuke. Har ila yau, game da tsaro ne idan haɗin yanar gizonku ba shi da cikakken tsaro kuma kuna tsoron masu kai hari. Babban ɗan takara shine Turbo VPN, kamfanin No Log Policy. Wannan yana nufin cewa ba ya adana bayanai kuma saboda haka ba a san ka ba yayin amfani da shi. Icing akan kek shine yuwuwar haɗi zuwa kusan kowace ƙasa ko amfani da sabis 24/7.

Binciken Albasa

Kodayake haɗin VPN yana da cikakkiyar aminci kuma ya isa a cikin 99% na lokuta, har yanzu akwai matakan tsaro na ƙarshe wanda ke ba ku damar ɓacewa a zahiri daga wanzuwar intanet. Muna magana ne game da shahararren mai binciken Albasa, wanda kuma aka sani da Tor, wanda ke gina irin wannan fasaha zuwa haɗin VPN. Koyaya, bambancin shine wannan aikin buɗaɗɗen tushe ne mai zaman kansa, don haka za ku iya tabbata cewa mai badawa zai "kasa" ku idan ba ya son wani abu da kuke nema. Kuna iya dogara da Turbo VPN, amma idan kuna son samun cikakken kwanciyar hankali na barcin dare, muna ba da shawarar amfani da mai binciken Albasa. Duk da cewa yana da mahimmanci mafi inganci, abokantaka da sauri fiye da masu bincike daga kamfanoni "manyan". Kuma idan kun saba da Mozilla Firefox, zaku iya ƙara ƙarin maki ɗaya zuwa mai kyau. An gina Browser na Albasa akan irin wannan cibiya.

ProtonMail

Mun riga mun yi bitar riga-kafi da software na antimalware, da kuma masu samar da VPN, don haka lokaci ya yi da za a duba tsaron hanyoyin sadarwa na sirri, wanda zai iya taka muhimmiyar rawa a rayuwar mutum. Ko da yake ana iya jayayya cewa yawancin mutane suna amfani da Gmel ko wani mai ba da sabis don wannan lamarin, har yanzu ba zaɓi ba ne mai aminci. Idan wani ya yi kutse cikin imel ɗin ku, ba ku da sa'a, kuma Google yakan ɗauki ɗan lokaci don amsa korafinku. A wasu lokuta, yana iya faruwa cewa ya toshe asusunku gaba ɗaya kuma ba za ku sake samun damar shiga saƙonninku ba. Abin farin ciki, an warware wannan gaskiyar ta hanyar ProtonMail, kyakkyawan madadin Gmel wanda ke ginawa akan ɓoye-ɓoye-ƙarshe da amintaccen sadarwa. A aikace, wannan yana nufin cewa babu wani ɓangare na uku da zai iya ɓata saƙon imel kuma hacking ɗin asusun wani yana kusan yiwuwa. Hakanan za ku ji daɗin ƙirar ƙira, tsabta da, sama da duka, dogaro, wanda ba shi da ƙima saboda godiya ga jama'ar buɗe ido.

Avast Mobile Tsaro Antivirus

Za mu ƙare tare da mafi mahimmanci da mahimmanci don wayoyinku - riga-kafi. An dade da wuce lokacin da lamarin ya zama batun tsotsar wutar lantarki, kwamfuta ko manhajojin da ke dauke da waya, wanda a kan lokaci ya sa mai amfani da shi cikin takaici. Tare da zuwan wayoyin hannu da canje-canjen amfani da su, masu haɓakawa sun fi mayar da hankali kan sauƙi, tsabta da kuma ayyuka da yawa kamar yadda zai yiwu, wanda ba kawai lura da abin da ke faruwa a cikin na'urar kanta ba, har ma da zirga-zirgar intanet. Kuma shi ne ainihin abin da aikace-aikacen Tsaro na Avast Mobile Security daga taron bita na fitaccen kamfani na Czech, wanda ya kai ga shaharar duniya a fagen tsaro ta yanar gizo. Baya ga tabbatar da haɗin Wi-Fi da gano haɗarin haɗari, kuna iya sa ido ga aikin da zai kare asalin ku, ikon "tsare" har zuwa 40 daga cikin hotunanku na sirri, ko sikanin al'ada waɗanda ke gano duk wata matsala mai alaƙa da su. malware ko barazana. Kuma idan sigar kyauta ba ta ishe ku ba, akan $4.99 a wata zaku iya siyan haɗin VPN, misali, godiya ga wanda babu wanda zai iya bayyana ainihin wurin ku.

Wanda aka fi karantawa a yau

.