Rufe talla

Mutane da yawa masu amfani da aka sha'awar da Qualcomm ta latest flagship gabatar karshe fall a cikin nau'i na Snapdragon 8 Gen 2. Yana iya nuna matukar ban sha'awa gudu yayin da maximizing baturi don ci gaba da smartphone da rai har gobe. Amma ba kowa ne ke sha'awar wannan matakin aikin ba, kuma anan ne jerin Snapdragon 7 ke shigowa. Sabon Qualcomm Snapdragon 7+ Gen 2 zai iya haɓaka kasuwar wayar tsakiyar kewayon.

Kodayake jerin chipset na lamba 7 sun ga saki ɗaya kawai tun daga 2021, wato Snapdragon 7 Gen 1 a bazarar da ta gabata, kamfanin ya yanke shawarar ƙaddamar da sigar Plus. Qualcomm ya ce kwakwalwan kwamfuta tare da ƙari a cikin sunansu baya wakiltar haɓakar aiki akan sigar da ta gabata, amma abin da ke saman jeri na musamman. Ko wannan ƙetarewa ya ƙare yana mai da sunaye samfurin Snapdragon cikin ruɗani na lambobi daban-daban kuma ya rage a gani.

Ko ta yaya, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙarni na biyu na Snapdragon 7+ suna kama da babban ci gaba daga ƙirar bara, aƙalla akan takarda. Ɗaya daga cikin Cortex-X2 Prime core a 2,91 GHz, Cortex-A710 mai ƙarfi uku a 2,49 GHz da hudu Ingancin core Cortex-A510 a 1,8 GHz yakamata ya zama ma'ana fiye da isashen aiki don na'urar ajin da ake hari. Bayan haka, wannan kusan tsarin gine-gine iri ɗaya ne da na Snapdragon 8+ Gen 1 na bara, wanda har yanzu yana da tasiri a cikin wayoyi kamar Samsung. Galaxy Daga Fold4. Yana kama da sabon jerin zai iya samun aiki mafi kyau har zuwa 50% fiye da wanda ya riga shi.

Guntu tana aiki tare da Adreno GPU, wanda Qualcomm yayi iƙirarin shine sau biyu cikin sauri, yana iya canza saurin inuwa ta atomatik, ma'anar juzu'i kuma, ba shakka, sake kunnawa HDR. Kamar ƙarni na farko na Snapdragon 8+, wannan sabon guntu na 4nm TSMC ne ya kera shi. Duban ƙayyadaddun fasaha yana ba da damar ƙarin kwatancen. Sabon Snapdragon 7+ yanzu yana goyan bayan kyamarori uku tare da ISP 18-bit, haɓakawa akan ISP na 14-bit na magabata, kuma yana iya yin rikodi a 4K 60. Hakanan yana iya kunna nunin QHD+ tare da ƙimar farfadowa na 120Hz, babban mataki. sama daga farkon ƙarni na guntu na Snapdragon 7.

Koyaya, babu ɗayan wannan yana nufin cewa ƙarni na biyu na Snapdragon 7+ shine cikakkiyar clone na 8+ na bara. Qualcomm ya kiyaye modem ɗin sa na X62 5G, wanda ke goyan bayan mmWave da Sub-6, amma mafi girma a 4,4 Gbps. Kuma ba duk kamance tsakanin kwakwalwan kwamfuta biyu ba ne don mafi kyau. Duk da cewa ƙarni na biyu na Snapdragon 8 yanzu yana da tallafin AV1, jerin 7 na wannan shekara kuma sun rasa shi.

Har yanzu ba a bayyana ko ƙarni na biyu na Snapdragon 7+ zai sanya shi zuwa Amurka ba. An ƙaddamar da kwanan nan na'urorin tsakiyar kewayon a cikin Amurka kamar Moto Edge ko Galaxy A54 yana manne da kwakwalwan kwamfuta daga MediaTek ko na Samsung, kuma ana tsammanin Babu wani abu Waya 2 da wataƙila za a yi amfani da shi ta hanyar Snapdragon 8+ Gen 1. Mutum na iya fatan kawai cewa ingantaccen aikin haɓaka na sabon Snapdragon 7+ XNUMXnd Gen zai burge kuma shawo kan masana'antun don haɗa shi a cikin na'urar su kuma za mu hadu da shi a cikin wayoyin hannu na duniya. Har ila yau, ana iya amfani da shi a ciki Galaxy S23 FE.

Wanda aka fi karantawa a yau

.