Rufe talla

Duk da cewa Samsung ya cire tashar jack jack na lasifikan kai 3,5mm daga manyan wayoyi na zamani a 'yan shekarun da suka gabata, har yanzu yana amfani da shi akan wasu ƙananan wayoyi. Galaxy. Don haka idan kun riga kun yi amfani da wayar flagship ɗin kamfanin da aka saki a tsakiyar 2019 ko kuma daga baya, tabbas kun riga kun fahimci cewa jerin masu zuwa. Galaxy S23 ba zai haɗa da tashar wayar kai ta 3,5mm ba. Kuma ba shine kawai za ta yi kewar ba. 

Idan kun kasance sababbi a duniyar manyan wayoyi kuma kuna shirin haɓakawa daga wayar kasafin kuɗi zuwa kewayo Galaxy S23, kuna iya buƙatar taƙaitaccen bayanin abin da zaku rasa (ko da yake za ku sami ƙarin yawa). Manyan wayoyin Samsung da galibin sauran wayoyin kasafin kudi Galaxy aji na tsakiya baya amfani da ma'aunin sauti na 3,5mm. Don haka idan kuna shirin amfani da belun kunne na 3,5mm na yanzu tare da kewayon Galaxy S23, zaɓi ɗaya kawai shine a sami adaftar USB-C don shi.

Kuna iya zabar amsar dalilin da yasa Samsung ya yanke wannan ma'auni daga duka kewayon su. Wani zai gaya maka cewa suna bayan Apple, wanda shine farkon wanda ya cire shi daga iPhone. Wani kuma zai gaya muku cewa Samsung yana son yin tsalle cikin siyar da belun kunne mara igiyar waya, kuma cire ma'aunin 3,5mm ya kasance bayyananne yanayi don yanayin tallace-tallace mafi kyau. A ƙarshe, yana iya zama saboda ƙarar juriya na ruwa na na'urar, ko kuma gaskiyar cewa tashar jiragen ruwa na 3,5 mm ta yi girma sosai don wayoyin hannu na zamani kuma yana iya kwace musu sararin samaniya wanda ke buƙatar ƙarin ayyuka (manyan batura, da dai sauransu). .

Rashin tashar jack na 3,5 mm a cikin jerin Galaxy S23 ba lallai ne ya zama matsala ba, musamman idan kun sayi sabbin wayoyi a matsayin wani ɓangare na oda. Anan ana iya hasashen cewa kamfanin zai ba su wayoyin kunne mara waya Galaxy Buds2 Pro Kyauta. Bayan haka, wannan zai ko ta yaya uzuri gaskiyar cewa ba za ka sami wani belun kunne a cikin kunshin wayar.

Me yasa caja ta ɓace? 

Magana game da marufi, ba za ka sami ma adaftar wuta a ciki ba. Samsung, kamar sauran masana'antun, sun rage ma'ajin wayar su gwargwadon yuwuwar, ta yadda za a iya samun kusan wayar da igiyar wutar lantarki a ciki. Dole ne ku sami adaftar ku, watau caja, ko kuma dole ne ku saya. Suna tabbatar da wannan matakin musamman ta gaskiyar cewa ƙaramin kunshin yana da ƙarancin buƙatun sufuri, lokacin da ƙarin akwatunan waya za su iya dacewa da pallet kuma ta haka an rage sawun carbon.

A lokaci guda, masana'antun sun ambaci cewa yana yiwuwa kowa yana da caja a gida. Ta hanyar rashin tattara shi, suna rage haɓakar sharar lantarki. Amma tabbas mun san da kyau cewa batun kuɗi ne. Ta hanyar tara wayoyi da yawa a cikin jigilar kayayyaki guda ɗaya, masana'anta suna adanawa akan sufuri, ta hanyar ba da caja "kyauta" a cikin kunshin amma ta hanyar sayar da su, kawai samun kuɗi.

Ina Ramin katin ƙwaƙwalwar ajiya? 

Wayoyi masu AndroidƘarshen ƙarshe na ems sun yi tsayin daka kafin su shiga cikin cire ramin katin ƙwaƙwalwar ajiya. Apple iPhone bai taba samun shi ba, kuma shi ma masu amfani da shi sun zarge shi Androidku yawaita suka. A cikin 'yan shekarun nan, duk da haka, Samsung ya kafa irin wannan yanayin, watau kawai ya cire katin ƙwaƙwalwar ajiya daga saman layinsa.

Lokacin siyan waya, dole ne ku zaɓi ƙarfin ma'ajiyar cikin gida yadda ya kamata, domin in ba haka ba zai iya faruwa cikin sauƙi cewa za ku ƙare nan da nan kuma ba za ku sami damar samun ƙari ba. A aikace, zaɓi ɗaya kawai shine amfani da ajiyar girgije, amma ana biyan su. 

A lokacin da waɗannan "ƙuntatawa" suka zama jama'a, sun tayar da hankali sosai. A cikin 2007, katunan ƙwaƙwalwar ajiya sun shahara sosai, amma duk masu amfani da iPhone sun koyi rayuwa ba tare da su ba. Yaushe Apple a cikin 2016, ya cire tashar jack 7 daga iPhone 7 da 3,5 Plus, kowa ya girgiza kai. A yau, duk da haka, kowa yana sanye da belun kunne na TWS kuma ya yaba da amfaninsu. Ba za mu dakatar da ci gaba ba, kuma abin da ba dole ba, wanda ya wuce kuma ba zai yiwu ba kawai ya tafi kuma dole ne mu yarda da shi, saboda ba mu da wani abu.

Samsung jerin Galaxy Kuna iya siyan S22 anan

Wanda aka fi karantawa a yau

.