Rufe talla

Tare da kowane sabon flagship Galaxy Tare da ko da yaushe Samsung kuma zai gabatar da nasa sababbin na'urori na Exynos. A wannan shekara zai kasance tare da Galaxy S10 chipset Exynos 9820. Samsung ya bayyana Exynos 9820 ga duniya a watan Nuwamba bara, amma yanzu ya buga labarin a kan Samsung Newsroom, inda ya bayyana ayyukan wannan guntu dalla-dalla.

A matsayin kamfanin farko na Koriya ta Kudu don haskaka wani abu banda hankali na wucin gadi (AI), musamman na'ura mai sarrafa jijiya (NPU). Godiya ga wannan rukunin, zai yi Galaxy Ayyukan S10 AI har sau bakwai cikin sauri fiye da Exynos 9810. Zai iya amfana da mafi yawan Mataimakin muryar Bixby, wanda hakan zai iya amsa umarni da sauri. NPU kuma yanzu tana aiki tare da ƙananan latency, babban tanadin wutar lantarki, da tsaro mafi girma fiye da lokacin amfani da gajimare.

Samsung ya bayyana a cikin rahoton cewa Exynos 9820 na iya yin amfani da na'urori masu auna firikwensin kamara guda biyar (Exynos 9810 ya sarrafa "hudu kawai"). Wannan informace ya gaya mana cewa Galaxy S10 + tabbas zai sami kyamarori uku na baya da kyamarar selfie dual a gaban panel. Mun kuma koyi cewa sabon processor zai iya ɗaukar rikodin bidiyo na 8K. Koyaya, galibi wannan aikin Galaxy S10 ba zai samu ba, saboda Snapdragon 855, wanda za a shigar a cikin nau'ikan Amurka da Sinawa. Galaxy S10 bai kai ga aikin ba. Koyaya, duka na'urori biyu na iya ɗaukar yin fim a cikin 4K UHD.

Giant ɗin fasahar Koriya ta Kudu ya ƙara haɓaka har zuwa 20% ƙarin aikin guda ɗaya, har zuwa 40% ƙarin aikin gabaɗaya kuma har zuwa 35% ƙarin ƙarfin ƙarfin GPU (Mali G76 MP12) fiye da Exynos 9810. Exynos 9820 kuma yana fasalta abin da Samsung yana kira "Falalar Jiki mara kyau' (PUF), wanda kuma aka sani da sawun yatsa na dijital. PUF yana ƙirƙira maɓalli mara rufewa don ɓoye bayanai da bayanai.

An kera Exynos 9820 ta amfani da fasahar 8nm kuma tana da ƙarancin amfani da makamashi har zuwa 10% idan aka kwatanta da tsarin samar da 10nm.

Abin kunya ne ace Samsung bai samu lokacin samar da na’ura mai sarrafa na’ura mai karfin 7nm ba, amma duk da haka tabbas zai zama ci gaba. Za mu gano yadda guntu zai yi a rayuwa ta ainihi a ranar 20 ga Fabrairu, lokacin da kamfanin Koriya ta Kudu zai gabatar da tutocin sa na 2019.

Exynos 9820
Exynos 9820

Wanda aka fi karantawa a yau

.