Rufe talla

Sanin kowa ne cewa a cikin shekarun baya-bayan nan an samar da tutocin Samsung a nau'ikan kayan masarufi guda biyu. Ɗayan juzu'i na kasuwannin Amurka zalla ne kuma ana yin amfani da shi ta hanyar kwakwalwar kwakwalwar kwamfuta ta Snapdragon, yayin da sauran ƙasashen duniya ke gudana akan kwakwalwar Exynos. Wannan matsala ta samo asali ne daga manufofin mallaka a Amurka, wanda kawai ba ya ƙyale wasu abubuwa. Wataƙila a bayyane yake ga kowa cewa na'urori daban-daban guda biyu suma suna da aikin daban, koda kuwa suna cikin waya ɗaya. Koyaya, hakan na iya zama ƙarshen shekara mai zuwa.

Modem LTE mai gudu iri ɗaya shine farkon

Sun zubo ga hasken duniya informace, wanda ke nuna cewa shekara mai zuwa za a iya haɗa aikin aƙalla cikin saurin haɗin LTE. Bayan haka, kwanan nan mai samar da guntu na kasuwar Amurka Qualcomm ya gabatar da sabon modem na LTE wanda ke goyan bayan saurin 1,2 Gb/s, kuma yana kama da yana aiwatar da shi akan sabon chipset na flagship na 2018 Wannan kadai zai sa Samsung ba zai ji daɗi sosai ba. Sigar Amurka za ta kasance gaba sosai game da wannan. Koyaya, sabbin labarai daga Koriya ta Kudu sun nuna cewa masu haɓakawa a can ma sun sami irin wannan nasarar. A bayyane yake, wayoyin da aka sayar a wajen Amurka za su sami modem mai sauri iri ɗaya. Aƙalla ta wannan girmamawa, abokan ciniki a duk duniya ba za su sami tagomashi ta kowace hanya ba.

Koyaya, ya zama dole a gane cewa mallakar na'ura mai irin wannan saurin canja wuri ba yana nufin ainihin amfani da wannan saurin ba. A ƙarshe, masu samarwa da masu aiki suna da kalma ta ƙarshe a wannan batun, wanda ba tare da goyon bayansa ba zai yiwu ba. Ko ta yaya, mataki ne mai ban sha'awa a nan gaba wanda ke nuna cewa ba da daɗewa ba za mu iya ganin wayoyi masu ƙarfi daidai da juna a duniya.

1470751069_samsung-chip_labari

Source: Neowin

Batutuwa: , , , , ,

Wanda aka fi karantawa a yau

.