Rufe talla

Canja tsakanin dandamalin wayar hannu bai taɓa yin sauƙi ba, amma hakan yana gab da canzawa yanzu, godiya ga ƙa'idar Tarayyar Turai. Wannan Apple ya bi Dokar Kasuwannin Dijital (DMA), yana sauƙaƙa canja wurin bayanai daga iPhone zuwa androidsabbin wayoyi, gami da na Samsung.

A cikinsa labarai Rahoton Yarda da DMA Apple ya bayyana cewa yana yin canje-canje ga tsarin aiki iOS, don inganta iya ɗaukar bayanai tsakanin iOS da "tsarukan aiki iri-iri". Wannan ba shakka ana nufi Android. Giant Cupertino yana shirin aiwatar da wannan canjin wani lokaci faɗuwar gaba. Rahoton ya kara bayyana cewa Apple yana yin ƙarin sauye-sauye don bin ƙa'idar EU da ta fara aiki a wannan makon. Kamfanin ba ya ƙirƙirar kayan aikin kansa don wannan dalili, masana'antun androidduk da haka, waɗannan na'urori za su iya amfani da kayan aikin da yake bayarwa don fitar da bayanan mai amfani da ƙirƙirar kayan aiki na al'ada.

Google a halin yanzu yana ba da Go to app Android, wanda taimaka canja wurin bayanai, ciki har da lambobin sadarwa, free apps, bayanin kula, hotuna, saƙonnin rubutu, da kuma bidiyo. Koyaya, baya goyan bayan canja wurin ƙararrawa, takardu, rajistan ayyukan kira, eSIM, fayiloli, kalmomin shiga, fuskar bangon waya da alamomin burauzar gidan yanar gizo. Don haka muna iya fatan cewa canji mai zuwa a cikin iOS zai taimaka wajen canja wurin nau'ikan bayanai kuma. Ana iya tsammanin Samsung zai yi amfani da waɗannan haɓakawa don haɓaka Smart Switch app don canja wurin bayanai.

Wasu daga cikin hanyoyin da Apple ya yi don inganta iya ɗaukar bayanai sun haɗa da "maganin sauya browse" don canja wurin bayanai tsakanin masu bincike akan na'ura ɗaya. Wannan fasalin zai kasance a ƙarshen 2024 ko farkon shekara mai zuwa. Daga Maris 2025, kuma za a iya canza tsoffin tsarin kewayawa don iPhones a cikin EU.

Wanda aka fi karantawa a yau

.