Rufe talla

Lokacin da yazo Apple s iPhonem X, ya nuna wa duniya sabon yuwuwar sarrafa allon taɓawa. Samsung ya zo da tunaninsa na shekara guda bayan haka, lokacin da Google ya bi shi, amma kuma ya ɗan bambanta. Yanzu, tare da Uaya UI 6.1, mun sami matsala. Samsung ya cire zabin sa daga tsarin kuma an bar mu da Google kawai. Yadda ake ɓoye sandar motsi a kan Samsung bai bayyana gaba ɗaya ba? 

Don haka muna da biyu daga cikin zaɓuɓɓuka uku, saboda sarrafawa ta hanyar maɓallan kama-da-wane har yanzu yana da fa'ida ga mutane da yawa, kuma shine dalilin da yasa Samsung ke kiyaye shi a cikin dubawar. Amma idan mashigin kewayawa da ke kan nuni yana damun ku, saboda kun san inda yake ko ta yaya kuma ba ku buƙatar nuna shi ba, kuna iya ɓoye shi (wanda masu amfani da iPhone ba za su iya ba, misali). 

Yadda ake ɓoye sandar kewayawa karimci a cikin One UI 6.1 

Amma ba za ku same shi kai tsaye a cikin saitunan ba. Dole ne ku je Galaxy Adana kuma shigar da Samsung app da ake kira Kulle Mai Kyau. Ya ƙunshi nau'ikan gwaji waɗanda za ku iya wadatar da tsarin UI ɗaya tare da mahimmin dama. Amma kuma yana tsoma baki da yawa tare da ainihin daidaitawar zaɓuɓɓukan da aka bayar, wanda shine dalilin da ya sa shi ma yana ba da module NavStar, wanda kuke zazzagewa zuwa na'urar ku. 

Fita har zuwa sama, matsa NavStar kuma bayar Fara. Canja zuwa shafin Shafa motsi, danna kan On (dole ne ku sami ikon sarrafa na'ura ta hanyar kafa alamun motsi). Sannan kunna zabin Kunna ƙarin saitunan karimci. Yanzu za ku iya zuwa Nastavini -> Kashe -> Ƙungiyar kewayawa, inda aka zaɓi alamar motsi, matsa Wasu zaɓuɓɓuka. 

Yanzu zaku iya ganin alamun Samsung da aka goge a baya anan da ƙasa Tushen ishara. Lokacin da kuka kashe shi, sandar mai karkatar da hankali zata ɓace daga nunin ku kuma nunin yana ba ku ƙarin abun ciki da aka nuna. Yana da ɗan ƙarin tsayin hanya, amma ba ku da inda za ku ɓace anan. Haka kuma, lokacin da One Ui 6.1 ya kasance don wasu na'urorin Samsung, za su sami matsala iri ɗaya. Don haka wannan jagorar tana aiki ga duk na'urorin UI 6.1 guda ɗaya, ba kawai ba Galaxy S24 (wato, idan Samsung bai ƙara zaɓuɓɓukan NavStar kai tsaye zuwa Saituna tare da sabuntawa ba). 

Don cikawa, bari mu ƙara cewa ko da tare da wannan saitin, zaɓin Circle to Search har yanzu yana aiki. Tun da farko an yi hasashe cewa Samsung ya cire ma'anar ikonsa saboda wannan aikin. Amma ba ta da matsala ko da ta ɓoye sandar ko kuma saitin asalin taɓawa na Samsung. 

A jere Galaxy Hanya mafi kyau don siyan S24 tana nan

Wanda aka fi karantawa a yau

.