Rufe talla

Google ya sasanta wata kotu da ta kai watanni uku da suka wuce tsakaninsa da fiye da jihohi 30 na Amurka kan kantin sayar da manhajar sa da ayyukansa AndroidU. Ba a bayyana sharuɗɗan sasantawar ba a lokacin, amma yanzu babbar ƙungiyar fasaha ta Amurka ta bayyana.

Google a cikin sabon shafin sa gudunmawa ya bayyana cewa zai sauƙaƙa ɗaukar kaya androidna aikace-aikace. Wannan sauƙaƙan zai ƙunshi gaskiyar cewa menus ɗin pop-up guda biyu waɗanda ke bayyana lokacin da kuke ƙoƙarin loda wani aikace-aikacen ta hanyar wani aikace-aikacen (misali Chrome web browser ko Files) zasu haɗu zuwa ɗaya. Dangane da haka, kamfanin ya sabunta gargadi ga masu amfani game da yiwuwar shigar da aikace-aikacen a gefe.

Madadin zaɓukan daftari a cikin Play Store don siyan in-app wani yanki ne na sasantawar kotu. Waɗannan za su ƙyale masu haɓakawa su nuna zaɓuɓɓukan farashi daban-daban a cikin ƙa'idodi (misali tayi ta gidan yanar gizon mai haɓakawa ko kantin kayan aiki na ɓangare na uku). Google ya sake nanata cewa ya shafe fiye da shekara guda yana gwajin madadin lissafin kudi a Amurka. Duk da haka, ya kamata a lura cewa wannan aikin gwaji, tare da madadin lissafin kuɗi a wasu kasuwanni, ya taso ne sakamakon matsananciyar matsin lamba daga hukumomi da 'yan siyasa.

A karshe, katafaren kamfanin fasahar ya ce yarjejeniyar za ta kashe shi dala miliyan 700 kwatankwacin CZK biliyan 15,7. Ya ayyana cewa dala miliyan 630 za ta je wani asusun sasantawa ga masu saye da sayarwa, yayin da dala miliyan 70 za ta je asusun shigar da kara a jihohin Amurka.

Wanda aka fi karantawa a yau

.