Rufe talla

Samsung ya gina layi Galaxy Kuma a matsayin mashahurin layin manyan wayoyi masu matsakaicin zango. A cikin wannan labarin, ba za mu rufe kowace wayar A-jerin ba, a maimakon haka, za mu yi ƙoƙari mu kalli samfuran mafi ban sha'awa waɗanda suka sami shahara sosai tsakanin masu amfani.

Bari mu tuna, alal misali, samfurin Samsung Galaxy A7. A lokacin kauri kawai 6,3mm, ya fi siriri fiye da ƙirar Alpha (6,7mm) Godiya ga firam ɗin sa na ƙarfe da nunin 5,5 ″ Super AMOLED tare da ƙudurin 1080p, ya yi fice a tsakanin manyan ma'aikatan tsakiya, kuma galibi ana kwatanta shi azaman mai araha. madadin zuwa Galaxy Note4 ga waɗanda basa buƙatar stylus. Duk da haka, ya zama mafi siraran wayoyin Samsung a lokacinsa Galaxy A8 - kauri ne kawai 5,9 mm. Yana da babban nunin Super AMOLED mai girman 5,7 ″, girman daidai yake da a lokacin Galaxy Lura, amma duk da haka siraran ƙarfen firam ɗin sa yana da ɗan haske. Wataƙila ya rasa S Pen, amma ya fi araha fiye da na Galaxy Note5 kuma yana da ramin microSD, wanda Note5 ya rasa.

A cikin shekara mai zuwa, an ƙara wani gudu zuwa jerin jerin A, Galaxy A9 (2016). Ita ce babbar wayar salula mafi girma da Samsung ya samar har zuwa wancan lokacin - babban nunin sa na 6,0 inci ya rufe har ma da na'urar. Galaxy Note5 (5,7 ″). Hakanan akwai samfurin Pro wanda ya haɓaka kyamarar daga 13 zuwa 16 Mpx da baturi daga 4 mAh zuwa 000 mAh. Dukansu nau'ikan sun sami ƙarfi ta hanyar Snapdragon 5, wanda shine ɗayan kwakwalwan kwamfuta na farko tare da core Cortex-A000 mai ƙarfi. Samsung Galaxy A7 (2016) dole ne ya yi tare da sake amfani da kwakwalwan kwamfuta na Snapdragon 615 daga samfurin 2015, kodayake nau'ikan Exynos sun sami guntu daban. Samsung ya kasance tare da samfurin Galaxy A7 daga 2016 yana da nufin rufe babbar rukunin wayoyi 5,5 ″ daga samfuran China waɗanda ke ɗaukar rabon kasuwa daga gare ta. Wasu ƙayyadaddun ƙayyadaddun wannan ƙirar kuma sun dace da wannan.

Galaxy Koyaya, A8 (2016) ya kasance kusa da na'ura mai tsayi. An sanye shi da Chipset Exynos 7420, yana da babban nunin Super AMOLED mai girman 5,7 ″ kamar na A8 na asali, amma ban da kwakwalwan kwamfuta, haɓakar sun yi ƙanƙanta. Galaxy Jirgin A7, wanda ya zo a cikin 2017, yana da tsayi sosai har ya ɗauke numfashinka. Yana da nunin Super AMOLED mai girman 5,7 ″ da chipset Exynos 7880. Kuma yayin da hakan na iya zama kamar haɓakawa akan 7420, ba haka bane. Yana da kawai muryoyin Cortex-A53, don haka bai dace da maye gurbin A8 (2016).

Wannan ya kawo mu zuwa jeri na 2018, wanda ya ga farkon kamara da yawa. Galaxy A9 (2018) ita ce wayar farko a duniya tare da kyamarori huɗu a baya: 24MP wide-angle, 8MP ultra wide, 10MP 2x telephoto da 5MP zurfin firikwensin.

Galaxy A7 ya jefar da ruwan tabarau na telephoto a cikin 2018, amma kamara sau uku akan ƙirar tsaka-tsakin har yanzu ba a cika samun sa ba a lokacin. Wannan samfurin kuma za a sanye shi da Chipset Exynos 7885 - duk da lambar ƙirar, wacce ke da maki 7 kacal daga guntuwar A2017 (5), wannan ya ƙunshi nau'ikan nau'ikan Cortex-A73 masu ƙarfi guda biyu da haɓaka na gaba na Mali- G71 graphics processor. Chipset ce wacce ta fi dacewa da babbar waya.

Mai zuwa yana ɗaya daga cikin ƙarin keɓaɓɓun ƙari ga layi Galaxy A - Galaxy A80 daga farkon 2019. Samsung ne kaɗai ke amfani da kyamarar juyewa zuwa yanzu. Tsarin jujjuyawa shine babban fasalin kyamarar 48MP ta farko ta Samsung, wacce aka haɗa ta da kyamarar 8MP mai faɗi da firikwensin 3D ToF. Super AMOLED panel mai diagonal na 6,7" ana kiransa Sabon Infinity Nuni, kuma ba shi da yanke ko rami a sashinsa na sama. Hakanan yana ɗaya daga cikin na farko Samsungs don tallafawa cajin 25W cikin sauri (batir yana da ƙarfin 3 mAh).

A ƙarshe, ba za mu iya kasa ambaton Samsung ba Galaxy A90 5G. Ita ce wayar A-farko mai haɗin 5G, kuma tana aiki da Snapdragon 855. Wanne daga cikin kewayon wayoyin hannu. Galaxy Kuma shin ya kasance daga cikin mafi nasara a ra'ayin ku?

Jerin wayoyi Galaxy Kuma ka saya a nan

Wanda aka fi karantawa a yau

.