Rufe talla

Apple jiya ta gudanar da babban mahimmin bayani don taron mai haɓaka WWDC23. Baya ga kwamfutoci da sabbin tsarin aiki, mun kuma sami lasifikan kai da aka daɗe ana hasashe. Amma tare da tsarin aiki na wayar hannu Apple ya nuna cewa har yanzu ba bakon labari ba ne. Ga siffofi guda 5 iOS 17, wanda kuma za mu so a samu a kan namu Android wayoyi. 

Yanayin jiran aiki 

Ko da yake an riga an san shi game da shi daga leaks, 'yan kaɗan za su iya tunanin yadda zai gudanar da aikin da kansa Apple. Kuma a zahiri ya fahimce shi daidai yadda mutum zai yi tsammani daga gare shi - yadda ya kamata da manufa. Wannan ainihin aikin agogo ne wanda ke maye gurbin agogon ƙararrawa. Lokacin da wayar ke cikin yanayin shimfidar wuri a tsaye kuma an haɗa ta da caja, tana nuna StandBy interface, wanda zai iya zama agogo kawai, kalanda, amma kuma hotuna ko sarrafa gida mai wayo. Sai dare iPhone yana rage haske kuma yana daidaita launuka don kada su kasance masu jan hankali. Yana kuma goyan bayan daban-daban widgets da dai sauransu Yana da wayo da m, duniya Androidamma dole ne ku jira Qi2 tare da maganadisu domin maganin ya kasance aƙalla mai kyan gani. 

Keɓance lambobin sadarwa 

Apple watsi da m sautin ringi fuska kuma yana so ya ba mu ikon yanke shawarar yadda muke son allon lamba don duba bisa ga burin mu (kuma daban-daban ga kowa). Kuna iya amfani da hoto, Memoji, fonts daban-daban, girmansu, launuka. Yana da matukar tasiri, kodayake yana iya zama ɗan wahala don gyara littafin adireshi gabaɗaya, aƙalla don abokan hulɗa da aka fi so zaɓi ne bayyananne.

Lambobin lambobi 

Tabbas ba wani sabon abu bane, saboda lambobi sun daɗe a cikin Labarai. Amma yanzu ya kasance Apple daga karshe sun fahimci hanyar da suka dace tun farko. Sabuwar hadayun su yana ba ku damar samun damar duk fakitinku daga wuri guda, inda kuma ana daidaita su tare da iCloud kuma ana samun su akan wasu na'urori da ƙa'idodi. A ƙarshe, zaku iya sanya su da kyau, don haka kawai ku kama su kuma sanya su a inda kuke buƙata tare da ja da jujjuya motsi, juya su ta hanyar juya yatsunsu da tantance ma'auninsu ta hanyar tsunkule ko buɗewa. Wataƙila ba zai zama sabuwar hanyar sadarwa ba, amma tabbas yana da daɗi, musamman tare da yin amfani da ƙirƙira sitika daga hotunanku, har ma da masu rai. A zahiri aiki ne da Samsung ya kwafa daga Apple, amma bai yi tunanin ƙara zaɓin ƙirƙirar sitika ba. Bayan haka, Apple ya ɗauki shekara guda kuma. Bugu da ƙari, akwai kuma masu tacewa waɗanda za ku iya ƙara musu, kama da hotuna. 

Apple-WWDC23-iOS-17-iPhone-14-Pro-3-up-230605

Journal 

Kuna iya samun ƙa'idodin diary da yawa a cikin Google Play, ɗayan mafi kyawun kasancewar Rana ɗaya. Jaridar Apple, ba shakka, wani abu ne daban kuma mafi kyau. Na farko, ɗan ƙasa ne, don haka zai iya kawo kowane sabon masu amfani waɗanda ba su riga sun yi amfani da ƙa'idar aikin jarida don amfani da ita ba. Na biyu, shi ne haɗin kai a cikin yanayin muhalli da tsarin. Kuna iya ƙara hotuna, kiɗan da kuke ji, rikodin sauti, lambobin sadarwa da ƙari. Yin amfani da ilmantarwa akan na'ura iPhone yana ƙirƙira keɓantattun shawarwari don lokacin tunawa da rubuta game da su dangane da hotunanku, kiɗan, motsa jiki da ƙari. Yana da bayyananniyar yuwuwar, kuma sannu a hankali za mu ci amanar cewa Samsung zai zo da irin wannan aikace-aikacen a cikin One UI 6.0.

Apple-WWDC23-iOS-17-Journal-aikin-kwanan nan-230605

Lafiya 

Ka'idar Kiwon Lafiya ba sabo ba ce, amma ta koyi sabbin abubuwa. Taken yana ba ku mahimmanci informace a yatsanka, gami da bayanan lafiyar ku, magunguna, aiki da barci. Hakanan yana sauƙaƙe amintaccen musayar wannan bayanin. Sabbin fasali don lafiyar hankali. Masu amfani za su iya shiga yanayin yanayin su na yau da kullun da motsin zuciyar lokaci-zuwa-lokaci don ganin abin da zai iya ba da gudummawa ga yanayin tunaninsu da samun sauƙin yin amfani da ƙima da damuwa. Sannan akwai sabon Distance na allo, wanda zai iya taimakawa yara rage haɗarin myopia kuma yana ba masu amfani da manya damar rage gajiyar ido na dijital saboda ingantaccen ingantaccen tazara tsakanin idanu da nuni. Amma wannan fasalin yana amfani da kyamarar TrueDepth, don haka akwai tambaya ko ko da saukin kyamarar selfie a cikin wayoyi masu Androidin. 

Wanda aka fi karantawa a yau

.