Rufe talla

Watakila kowane mai wayar salula ya yi fatan cewa batirin wayarsa ya dade muddin zai yiwu. Ɗaya daga cikin hanyoyin da za a iya cimma mafi tsayin rayuwar baturi na wayar salula shine cajin da ya dace. Don haka a kasidarmu ta yau za mu duba tare ne kan yadda ake caja wayar salula yadda ya kamata ta yadda batir dinsa ya dade matukar zai yiwu.

Bin hanyoyin da suka dace da ka'idoji lokacin cajin wayoyinku na iya yin nisa wajen taimakawa batirin wayoyinku ya lalace kadan gwargwadon yiwuwa. Kodayake a kallo na farko yana iya zama kamar babu wani abu mai wahala game da cajin wayar salula, a gaskiya ma ya isa ya bi wasu dokoki masu sauƙi. Baturin zai biya maka wannan tare da tsawon rayuwar sabis.

Hanyoyi 4 don cajin wayar hannu

Idan kuna kula da batir ɗin wayoyinku da ake lalata da ɗan kaɗan, kawai ku tsaya kan waɗannan abubuwan yayin cajin ta:

  • Ka guje wa zazzafar wayowin komai da ruwanka. Idan ka yi cajin wayar salularka na dare, kar ka sanya ta ƙarƙashin matashin kai. Kada a bar shi a kwance a cikin hasken rana kai tsaye, ko dai a wajen tagar mota, ofis ko ɗakin kwana. Yawan dumama wayar salula na iya haifar da saurin raguwa a yanayin baturi.
  • Yi amfani da na'ura mai inganci, ƙwararrun na'urorin caji. Yin amfani da na'urorin haɗi masu arha da waɗanda ba a tabbatar da su ba yana jefa ku cikin haɗarin ɗumamawa, yawan nauyin baturi, kuma a wasu lokuta ma haɗarin wuta.
  • Lokacin cajin wayar, yana da kyau kar a wuce 80-90% na ƙarfin baturi. Idan za ta yiwu, ba a ba da shawarar yin cajin wayar zuwa 100% koyaushe ba saboda hakan na iya sa baturi ya yi saurin lalacewa. Madadin haka, yana da kyau ka yi cajin wayarka a wani bangare kuma ka adana ta tsakanin ƙarfin 20-80%.
  • Bugu da ƙari, yana da mahimmanci don sabunta tsarin aiki na wayarka akai-akai, saboda masana'antun sukan fitar da sabuntawa waɗanda ke inganta ƙarfin kuzari da sarrafa baturi.

Idan kun bi waɗannan ƙa'idodi masu sauƙi yayin caji, baturin wayar ku zai daɗe sosai, kuma zai ji daɗin yanayi mai kyau na tsawon lokaci.

Wanda aka fi karantawa a yau

.