Rufe talla

Yiwuwar ɗaukar hotuna da gyara hotuna na ɗaya daga cikin manyan bambance-bambance tsakanin wayoyin hannu a wannan shekara. Masu amfani suna tsammanin wayoyi ba kawai don ɗaukar hotuna masu kyau ba, har ma don bayar da kayan aikin gyara masu ƙarfi. Ɗayan irin wannan shine ƙa'idar Gallery ta asali akan na'urori Galaxy, wanda a mafi yawan al'amura daidai yake da mashahurin aikace-aikacen Google Photos a duniya kuma a wasu ma ya zarce shi. Muna da nasiha da dabaru na asali guda 5 a gare ku, waɗanda tabbas za su yi amfani yayin amfani da Gidan Gallery.

Boye kundin

Sabbin manyan fayilolin hoto, ko ka ƙirƙira ta ko Hotuna, bayyana azaman sabon kundi ta tsohuwa. Koyaya, Samsung yana ba ku damar ɓoye kundi da manyan fayiloli don kiyaye ƙa'idodin tsabta.

  • Bude aikace-aikacen Gallery.
  • Danna kan shafin Alba.
  • Matsa gunkin dige uku.
  • Zaɓi wani zaɓi Zaɓi kundi don dubawa.
  • Cire zaɓin kundi da manyan fayilolin da kuke son ɓoyewa.
  • Tabbatar da danna "Anyi".

Jawo da sauke fayilolin mai jarida tsakanin kundi

Idan kuna da manyan fayiloli ko kundi da yawa a cikin Gallery, zaku iya ja da sauke fayilolin mai jarida tsakanin su.

  • A cikin Gallery, danna shafin Alba.
  • Zaɓi hotuna ko bidiyon da kake son motsawa kuma ka danna ɗaya ko ɗaya.
  • Jawo su zuwa babban fayil ko kundin da ake so.

Mai da hotuna ko bidiyo da aka goge

Shin kun goge hoto ko bidiyo da gangan a cikin Gallery? Babu matsala, app ɗin zai iya dawo da su har zuwa kwanaki 30 bayan haka.

  • A cikin Gallery, matsa gunkin layukan kwance uku.
  • Zaɓi wani zaɓi Kwando.
  • Matsa hoto ko bidiyon da kake son mayarwa.
  • Matsa zaɓi Maida.
  • Idan kana son maido da abubuwa da yawa lokaci guda, danna zaɓi a kusurwar dama ta sama Gyara, zaɓi fayilolin da kuke so kuma danna"Maida".

Saita hoto azaman bayanan ku

Za ka iya amfani da gallery don saita kowane hoto azaman allon gida na wayarka, allon kulle, bangon kira ko nunin-Koyaushe.

  • A cikin Gallery, matsa hoton da kake son saita azaman bango.
  • Matsa gunkin dige uku.
  • Zaɓi wani zaɓi Saita azaman bango.
  • Zaɓi inda kake son saita fuskar bangon waya: akan allon kulle, allon gida, kulle da allon gida, Koyaushe-Annuna ko bango yayin kira.
  • Danna"Anyi".

Duba hoton a cikin shimfidar wuri ba tare da juya wayar ba

Kuna son duba hoto da sauri a yanayin shimfidar wuri a cikin Gallery? Ba kwa buƙatar kunna jujjuyawar atomatik. Lokacin duba hoto, kawai danna maballin a saman dama Juyowa, wanda ke canza shi zuwa kallon fili ko akasin haka. Wannan zai ba ka damar nuna hotuna yadda ya kamata a cikin shimfidar wuri ba tare da canza saitunan wayarka ba.

Wanda aka fi karantawa a yau

.