Rufe talla

Barazanar tsaro a cikin nau'in malware sau da yawa babbar barazana ce ga bayananmu, kuma adadin haɓakarsu yana ƙaruwa. Yanzu an gano sabbin aikace-aikace guda 19 don tsarin Android, waɗanda suka kamu da malware kuma suna iya cutar da na'urarka idan an shigar da su, mafi yawan damuwa, ana samun su a cikin Google Play Store.

Yawancin kamfanoni suna tsunduma cikin gano barazanar yanar gizo. Daga cikin su akwai Malwarefox, wanda ƙungiyarsa ta gano aikace-aikacen 19 da aka ambata sun kamu da malware. Masu laifin yanar gizo suna cin zarafin halaltattun ƙa'idodi ta hanyar ƙara lambar ɓarna da sake loda su zuwa babban kantin sayar da kayayyaki a ƙarƙashin sabon suna.

Ma'aikatan Malwarefox sun raba aikace-aikacen zuwa rukuni uku. Ɗayan ya ƙunshi Autolycos malware, ɗayan kuma Joker spyware, wanda zai iya tattara jerin lambobin sadarwa, saƙonnin SMS da cikakkun bayanai na na'urorin da abin ya shafa, da kuma Trojan na karshe, Harly, wanda ke iya samun bayanai game da na'urar da aka azabtar a cikin hanyar sadarwa ta hannu. Dukkan apps 19 an jera su a ƙasa.

Aikace-aikace sun kamu da Autolycos malware

  • Vlog Star Video Editan
  • Ƙirƙirar 3D Launcher
  • Kai, Kyamarar Kyau
  • Allon allo Gif Emoji
  • Yawan Zuciya Nan take kowane lokaci
  • Manzanni masu laushi

Aikace-aikacen da Joker spyware ya shafa

  • Scanner Mai Sauƙaƙan Bayanan kula
  • Universal PDF Scanner
  • Manzanni masu zaman kansu
  • Premium SMS
  • Mai Duban Hawan Jini
  • Allon madannai mai sanyi
  • Fenti Art
  • Sakon launi

Aikace-aikace sun kamu da Harly Trojan

  • Yin Gamehub da Akwatin
  • Rikodin Hoton Hoton Hoto na Fata
  • Launcher iri ɗaya da bangon bangon Live
  • Wallpaper mai ban mamaki
  • Cool Emoji Editan da Sitika

Idan kana da ɗaya daga cikin waɗannan ƙa'idodin, muna ba da shawarar ka cire su daga na'urarka nan da nan. Yana da kyau a hana kowace matsala fiye da magance ta daga baya.

Wanda aka fi karantawa a yau

.