Rufe talla

Samsung ya gabatar da sabbin wayoyi masu matsakaicin zango a makon da ya gabata Galaxy Bayani na A54G5 a Galaxy Bayani na A34G5. A kallon farko, na farko da aka ambata yana kama da ainihin samfurin jerin Galaxy S23 kuma yana raba wasu sigogi tare da shi, kodayake akwai kuma bambance-bambance na asali a tsakanin su. Bari mu yi kwatanta su kai tsaye.

Zane da nuni

Kamar yadda aka riga aka fada, Galaxy A54 5G ku Galaxy S23s sun yi kama da juna ta fuskar ƙira. Dukansu suna da nuni mai lebur tare da yanke madauwari da kyamarori daban-daban guda uku a baya. Idan muka yi nazari sosai sai mu ga haka Galaxy S23 yana da ƙananan bezels masu siraɗi. Bayan duka biyun an yi su ne da gilashi (u Galaxy A54 5G shine Gorilla Glass 5, u Galaxy S23 ya fi dorewa Gorilla Glass Victus 2), yayin da frame ne u Galaxy A54 5G filastik, yayin da u Galaxy S23 aluminum.

Nuni in ba haka ba yana da ku Galaxy A54 5G yana auna inci 6,4, wanda ya sa ya fi girman inci 0,3 Galaxy S23. Matsakaicin ƙuduri da ƙimar wartsakewa iri ɗaya ne ga duka biyun watau FHD+ (1080 x 2340px) da 120Hz. Duk da haka, ta Galaxy A54 5G yana canzawa tsakanin 60 da 120 Hz, yayin da u Galaxy S23 yana da cikakkiyar daidaitawa a cikin kewayon 48 zuwa 120 Hz. Nuni sun bambanta cikin matsakaicin haske wanda u Galaxy S23 shine 1750 nits, yayin da u Galaxy A54 5G "kawai" nits 1000.

Kamara

Yana da fa'ida a fili a cikin filin kamara Galaxy S23. Kodayake duka wayoyin suna da babban kyamarar 50MPx, Galaxy S23 yana da firikwensin "bambanci" a cikin saitin hoto, wato ruwan tabarau na telephoto (tare da ƙudurin 10 MPx da zuƙowa na gani sau uku). Baya ga babban firikwensin, suna raba ruwan tabarau na 12MP ultra-fadi-angle. Yana da daraja ƙara da cewa Galaxy A54 5G yana da kyamarar macro na 5MP maimakon ruwan tabarau na telephoto.

Galaxy S23 yana da babbar fa'ida guda ɗaya akan abokin hamayyarsa dangane da kyamara, wanda shine ikon harba bidiyo har zuwa ƙudurin 8K akan 30fps, yayin da Galaxy A54 5G na iya yin wannan a matsakaicin ƙuduri na 4K a 30fps. Dangane da kyamarar gaba, u Galaxy S23 yana da ƙuduri na 12 MPx kuma yana iya harba bidiyo a cikin ƙudurin 4K a 60fps, Galaxy A54 5G kyamarar selfie ce mai girman megapixel 32 kuma tana iya yin rikodin bidiyo a cikin ƙudurin 4K a 30fps.

Musamman

Dangane da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, a nan ma zai kasance a fa'ida, kuma yana da yawa. Galaxy S23. Ana ƙarfafa shi ta hanyar ingantaccen sigar chipset na flagship na yanzu Snapdragon 8 Gen2 tare da epithet For Galaxy, wanda guntu Exynos 1380 bugun ciki Galaxy A54 5G ba zai iya kwatantawa ba (kawai don kwatanta: a cikin sanannen alamar AnTuTu shi. Galaxy A54 fiye da sau biyu a hankali). AT Galaxy Guntuwar S23 tana da 8 GB na tsarin aiki da 128-512 GB na ƙwaƙwalwar ciki mara faɗowa. Galaxy A54 5G 8 GB tsarin aiki da 128 ko 256 GB fadada ƙwaƙwalwar ciki.

Dangane da baturi, u Galaxy S23 yana da ƙarfin 3900 mAh, u Galaxy A54 5G 5000mAh. Ko da yake yana iya zama alama cewa saboda girman ƙarfin yana da fa'ida a nan Galaxy A54 5G, ba haka bane. Galaxy S23 yana rama ƙaramin ƙarfin baturi tare da ingantaccen ƙarfin guntu. Sakamakon haka, duka wayoyi biyu suna ɗaukar kusan iri ɗaya akan caji ɗaya, wato "plus ko dege" kwana biyu. Bari mu ƙara cewa duka biyun suna sanye da mai karanta yatsa a ƙarƙashin nuni, guntu NFC da masu magana da sitiriyo.

software

Ta yaya Galaxy S23, ku Galaxy A54 5G software ne da aka gina akan su Androidu 13 da sabon sigar babban tsarin UI guda ɗaya, watau 5.1. Don haka suna da ayyuka iri ɗaya a wannan yanki, kamar Modes da abubuwan yau da kullun. Dukansu kuma za su sami haɓakawa huɗu a nan gaba Androidku, lokacin Galaxy S23 zai sami tsawon shekara guda (wato shekaru biyar) na sabunta tsaro.

Galaxy Bayani na A54G Galaxy S23: Wanne ya saya?

Dole ne ku amsa tambayar "wanne za ku saya" da kanku. Kamar kowane abu, ya dogara da buƙatun ku da damar kuɗi. Koyaya, idan kuna tunanin siyan wayar da ke ba da kiɗa mai yawa akan kuɗi kaɗan, Galaxy A54 5G tabbas ba zai kunyatar da ku ba. Galaxy Kodayake S23 ya fi ƙarfi kuma yana da kayan aiki, yana da kusan ninki biyu. Don haka ya rage naku.

Kuna iya siyan wayoyin Samsung anan

Wanda aka fi karantawa a yau

.