Rufe talla

Ofishin National Cyber ​​​​da Security Security (NÚKIB) kwanan nan ya ba da shawarar dakatar da amfani da hanyar sadarwar zamantakewa TikTok saboda damuwa game da tsaro da sirrin masu amfani. Idan kai ma kun yi amfani da TikTok har yanzu AndroidIdan kuna tunanin barin, muna da shawarwari da yawa don mafi aminci madadin.

Kamar

Idan kuna neman dandamalin zamantakewa kyauta kuma in mun gwada da aminci don rabawa da duba gajerun bidiyoyi da rafukan kai tsaye, zaku iya gwada app mai suna Likee. Likee kuma yana ba ku damar shirya bidiyon ku tare da tasiri da masu tacewa, yana ba da aikin taɗi na rukuni da ƙari mai yawa.

Zazzagewa akan Google Play

Zoomerang - Short Videos

Zoomearng shine aikace-aikacen da ke ba ku damar ƙirƙira, rabawa da shirya kowane irin gajerun bidiyoyi. Ya rage naku ko kun yanke shawarar raba abubuwan da kuka ƙirƙiro tare da sauran membobin yankin Zoomerang, ko kuma sake raba su ga Shorts YouTube ko Reels na Instagram ta wannan app.

Zazzagewa akan Google Play

Triller: Dandalin Bidiyon Jama'a

Triller wani zaɓi ne mai ban sha'awa ga TikTok mara lafiya. Yana mai da hankali sosai kan kiɗa kuma yana ba ku damar ƙirƙira, gyara, haɓakawa da raba gajerun bidiyoyi. Tabbas, akwai tayin matattara mai ɗaukar ido da tasiri da sauran ayyuka da yawa don aikin ƙirƙira ku, kuma ƙarshe amma ba kalla ba, cikakken ɗakin karatu na kiɗa.

Zazzagewa akan Google Play

YouTube (Gajere)

Ba wai kawai an yi amfani da dandalin YouTube ba don yin fim ɗin tsarin bidiyo na yau da kullun na ɗan lokaci yanzu. Hakanan yana ba da sashin Shorts na YouTube, wanda yayi kama da TikTok. Tare da Shorts YouTube, zaku iya yin rikodi da raba gajerun shirye-shiryen bidiyo har zuwa daƙiƙa 60. Tabbas, YouTube kuma yana ba da zaɓi na yawo kai tsaye.

Zazzagewa akan Google Play

Instagram (Reels)

Wani dandamali inda zaku iya loda gajerun bidiyo a cikin salon TikTok shine Instagram, wanda ke ƙarƙashin kamfanin Meta. Instagram yana ba da adadin tacewa da tasiri don bidiyon ku, kuna iya amfani da dandamali don yawo kai tsaye kuma ba shakka don loda daidaitattun abun ciki kamar hotuna da galleries.

Zazzagewa akan Google Play

Wanda aka fi karantawa a yau

.