Rufe talla

Yana da kyau cewa idan muna son shigar da aikace-aikacen akan wayoyinmu, ba lallai ne mu zazzage kowane fayil a ko'ina ba kawai mu je Google Play. Amma duk da haka, wannan kantin sayar da ya ƙunshi abubuwa marasa kyau da yawa. Kuma a ƙarshe Google yana son yin wani abu da shi. 

Wataƙila duk mun kona kanmu. Kuna kawai shigar da aikace-aikacen da kuke tsammanin zai yi abin da ya bayyana, amma a ƙarshe ya karye, ya rushe, ya daskare kuma ya fi ko žasa rashin amfani. Mun riga muna da kayan aiki da yawa a hannunmu don taimaka mana warware mai kyau daga mara kyau, galibi ta hanyar duban mai amfani da ƙimar app.

A ƙarshen kaka, za mu iya jin labarin sabon tsarin gano ƙa'idodin da ba su da kyau a cikin Google Play da gargaɗin masu amfani kafin zazzage su. Kamar yadda zaku iya tunawa, ainihin shirin shine tattara bayanai akan sau nawa app ɗin ya yi karo, amma kuma idan ya daskare na ɗan daƙiƙa.

Google ya yanke shawarar saita ƙofofin gabaɗaya don waɗannan abubuwan biyu a kusan 1%. Abin da ya fi ban sha'awa shi ne cewa yana tattara wannan bayanai akan takamaiman na'urori. Wannan saboda wasu aikace-aikacen na iya samun matsala tare da wasu kayan masarufi kawai, don haka ba duk masu amfani zasu fuskanci matsaloli iri ɗaya ba. Koyaya, idan app ɗin ya fara faduwa sama da 8% ga masu amfani da wayar ɗaya, wannan zai haifar da faɗakarwar da ta dace a cikin Google Play.

Kamar yadda kuke gani a cikin sakon Twitter da ke sama, idan kuna amfani da kayan aiki iri ɗaya da sauran masu amfani waɗanda ba su da app ɗin suna aiki, zaku sami wannan gargaɗin kafin kuyi downloading. Tabbas, masu haɓakawa suna da damar yin amfani da waɗannan ƙididdiga kuma, kuma godiya ga wannan, za su iya ƙoƙarin sanya ƙarin kulawa a cikin taken da ke akwai don kada ya ƙunshi irin wannan banner mara kyau. Wannan shine mataki na gaba na Google don kasancewa akan wayoyi da kwamfutar hannu tare da Androidem rarrabawa kawai ainihin ingancin abun ciki. 

Wanda aka fi karantawa a yau

.