Rufe talla

Wataƙila babu ɗayanku da ke son a bi sawun ku, kuma mai yiwuwa ba dukanku ne kuke son Google ya bi diddigin ku ba a duniyar dijital. A baya, giant ɗin na Amurka ya fuskanci ingantacciyar ƙin yarda game da rashin isassun kariyar sirri da kuma, a cewar wasu, har ma da bin diddigin wuraren masu amfani. Da yawa daga cikinsu sun yi kira gare shi a cikin 'yan shekarun nan da ya ba su ƙarin iko akan saitunan sirrin su.

Google ya ɗauki waɗannan ƙalubalen da ƙin yarda a zuciya kuma yana samarwa masu amfani da wayar s Androidem ƙarin iko akan saitunan sa ido na wuri. Koyaya, kashe gaba ɗaya bin diddigin wurin akan Asusun Google ɗinku ba shi da sauƙi kamar yadda wasu suke so. Wannan koyawa za ta gaya maka yadda ake adana bayanan wurin da aka haɗa zuwa asusun Google a matsayin mai sirri gwargwadon yiwuwa.

Google yana bin diddigin bayanai da yawa, don haka za ku buƙaci ku bi ta mataki-mataki don tabbatar da cewa baya bin nau'ikan bayanai daban-daban, gami da wuri, yanar gizo, da tarihin bincike. Saitunan tarihin wurin yakamata a kunna su idan kai ko wani mai damar shiga asusunka ya kunna su. Dangane da bayanin Google, ana kashe wannan fasalin ta tsohuwa kuma yana buƙatar izini don amfani da shi.

Idan a baya an kunna bin diddigin wurin don Asusunku na Google, amma kuna son kashe shi, bi waɗannan matakan:

  • Ziyarci shafin Tarihin wurin kuma shiga cikin Babban Asusunku na Google idan ya cancanta.
  • A cikin sashin Tarihin wurin danna maballin Kashe.
  • Gungura ƙasa kuma danna maɓallin Dakatar da.
  • Danna maɓallin Na gane.

Kashe bin diddigin tarihin wuri ya shafi duk na'urorin da kuka haɗa da Asusunku na Google. Wannan yana iyakance ikon Google don bin bayanan wurin ku lokacin da kuke amfani da ayyukansa. Na'urorin ku za su sami saitunan wuri daban-daban, amma wannan canjin yana sa ƙa'idodin sun fi kyau ga kowa.

Yadda ake kashe binciken Google da saitunan tarihin gidan yanar gizo

Ayyukan Yanar Gizo & App sabis ne da sau da yawa ba a kula da shi wanda ke tattara wuri da tarihin sabis a cikin Asusunku na Google. Bari mu ce kuna bincika Google Maps da yawa. Sabis ɗin yana adana rikodin wuraren da kuka gani a baya. Lokacin da kake nemo wuraren da ke kusa da ku, ana adana tarihin wurin gaba ɗaya a asusunku. A wannan yanayin, Google har yanzu yana iya bin diddigin wuraren da ka ziyarta a kaikaice ba tare da dogaro da ayyukan GPS na na'urarka ba.

Don kashe tarihin bincike a cikin Asusun Google:

  • Jeka shafin sabis Yanar gizo da ayyukan app.
  • Danna maɓallin Kashe.
  • Gungura ƙasa kuma danna maɓallin Dakatar da.
  • Tabbatar ta danna maɓallin Na gane.

A cikin sigar gidan yanar gizon sabis ɗin, zaku iya share tsoffin ayyuka a cikin aikace-aikacen Google guda ɗaya, a cikin sashin Duba ku share ayyuka zaɓi sabis ɗin da ake so (misali, Google Maps), danna maɓallin Share kuma daga menu mai saukarwa, zaɓi Share Today, Share Custom Range (yana ba ku zaɓi don zaɓar kwanakin da kuke son gogewa), ko Share All.

Wanda aka fi karantawa a yau

.