Rufe talla

A mafi yawan lokuta, kuna maimaita maɓallin baya akan allon kuma kuna tunanin kun daina takamaiman aikace-aikacen lokacin da ya ɓace. A zahiri, duk abin da kuka yi shine barin shi yana gudana a bango. Rufe aikace-aikacen yana ɗaya daga cikin mafi sauƙi ayyuka da za ku iya yi da kanku androidna'urori suna yi, kuma suna magance matsaloli da dama. Na farko, wannan hanya tana mayar da apps zuwa yanayinsu na yau da kullun lokacin da basu amsa ba, na biyu kuma, yana hana apps daga zubar da baturi da amfani da RAM.

Kodayake na'urar tare da Androidem yana haɓaka aikin baturi da ƙwaƙwalwar ajiya ta atomatik, buɗe aikace-aikacen na iya rage na'urarka, musamman idan kun shigar da masu fama da yunwa. Idan har yanzu kuna da aikace-aikacen "rufe" tare da maɓallin kewayawa na Baya, za mu gaya muku a cikin wannan jagorar yadda ake rufe su da gaske.

Me zai faru idan kun rufe androidaikace-aikace

Rufe aikace-aikacen v Androidu yana nufin kashe shi, mafi daidai ƙare duk ayyukansa a gaba. Waɗannan matakai sune ayyukan aikace-aikacen da kuke iya gani. Misalan matakai na gaba na iya zama sabuntawa ga 'yan wasan kafofin watsa labaru ko Google Play Store wanda ke bayyana a sandunan sanarwa.

Kuna iya rufe aikace-aikacen lokacin da ba ya aiki kamar yadda ake tsammani, yana cinye ƙwaƙwalwar ajiya, ko lokacin da ba ku amfani da shi. Mafi yawan androidYawancin wayoyi suna da menu na Bayanin App inda zaku iya ganin kowane buɗaɗɗen app. Rufe aikace-aikacen yana ƙare ayyukan gaba ɗaya kawai, kuma wasu aikace-aikacen "taurin kai" na iya kasancewa suna aiki a bango. Ka'idodin bangon baya suna aiki ganuwa don yin ayyuka daban-daban ko ka buɗe su ko a'a. Waɗannan ayyukan sun haɗa da, amma ba'a iyakance su ba, neman sabuntawa, zazzagewa da sabunta abun cikin mai amfani, nuna tallace-tallace ko aika sanarwa.

Rufe app a bango yana iya 'yantar da ƙwaƙwalwar ajiya, amma kuma yana iya hana shi yin aiki da kyau. Wataƙila ba za ku karɓi sanarwa ba ko kuma app ɗin na iya yin faɗuwa akai-akai. Ayyuka kamar Bluetooth da mai ƙaddamar da UI ɗaya misalai ne na aikace-aikacen tsarin da ke gudana a bango. Idan ba ka son lalata wayarka, muna ba da shawarar kada a rufe waɗannan aikace-aikacen.

Ba a ganin ƙa'idodin bango nan da nan a cikin bayanin ƙa'idar. Idan na'urarka tana kunne Androidtare da 12 ko kuma daga baya, zaku iya ganin zaɓi don dakatar da gudanar da aikace-aikace a cikin menu. Idan baku ga wannan zaɓi ba, zaku iya tilasta dakatar da app ɗin.

Yadda za a Androidka rufe aikace-aikacen

Ta hanyar tsoho, akwai mashaya kewayawa Androidka saita zuwa maɓalli. Matsa ko dogon danna maɓallin hagu na wayar don buɗe buɗe allon aikace-aikacen. Idan kun canza sandar kewayawa zuwa alamar motsi, wannan allon zai bayyana ta danna sama da riƙe ƙasan hagu na nuni. Aikace-aikace akan Androidrufe ku kamar haka:

  • Bude allon duba aikace-aikacen.
  • Ya kamata ku ga aikace-aikacen da aka buɗe kwanan nan. Doke sama rufe aikace-aikacen da aka zaɓa.
  • Matsa don rufe duk aikace-aikacen da aka buɗe kwanan nan Rufe duka.

Yadda za a Androidu tilasta dakatar da aikace-aikacen ta hanyar maɓallin duba aikace-aikacen

  • Bude allon duba aikace-aikacen.
  • Idan akwai wasu aikace-aikace masu aiki da ke gudana a bango, rubutun "x mai aiki a bango".
  • Danna kan rubutun.
  • Danna maɓallin Tsaya.

Yadda za a Androidka tilasta dakatar da apps ta hanyar Saituna

  • Je zuwa Settings→Applications.
  • Taɓa aikace-aikacen da aka zaɓa.
  • A ƙasan hagu, matsa zaɓi Tasha tilas.
  • Tabbatar da maɓallin OK.

Wanda aka fi karantawa a yau

.