Rufe talla

Kamar yadda wataƙila kun lura, Google ya fitar da samfotin haɓakawa na farko Androida 14. Wannan banda wani yana dawo da ikon duba lokacin allo a kididdigar amfani da baturi.

Google ya sake fasalin allon amfani da baturi a ciki Androida 12, wanda canjin ya haifar da rudani mai yawa. Maimakon nuna amfani da baturi tun lokacin da aka cika cajin ƙarshe, babbar software ta nuna ƙididdiga bisa sa'o'i 24 na ƙarshe.

Sabuntawa daga baya sun juyar da wannan canjin, tare da sabuntawa Android 13 QPR1 ya kawo canji ga wayoyin Pixel waɗanda ke nuna ƙididdiga daga cikakken cajin ƙarshe maimakon awanni 24 na ƙarshe. Amma duk da haka, har yanzu yana da ɗan wahala ganin lokacin allo, wanda yawancin masu amfani ke amfani da shi azaman ma'auni mai mahimmanci don tantance tsawon lokacin da wayarsu zata kasance ƙarƙashin amfani. (Hakika, akwai wasu dalilai da yawa waɗanda ke taimakawa ga rayuwar batir, amma nunin lokacin allo yana da amfani duk da haka.)

Google a farkon samfotin mai haɓakawa Androidu 14 ya kara wani sashe na bayyane a fili zuwa shafin amfani da baturi Lokacin allo tun lokacin da ya ƙare (lokacin da aka kashe akan allon tun lokacin cajin ƙarshe). Duk da yake wannan na iya zama kamar ƙaramin abu, masu amfani da yawa tabbas za su sami wannan canjin maraba.

Sabon shafin kuma yanzu yana da menu mai saukewa don duba amfani da baturi ta aikace-aikace ko abubuwan tsarin. Wannan ba ya canzawa a zahiri daga nau'ikan da suka gabata, amma menu mai saukarwa ya ɗan fi nuna yadda ake canzawa tsakanin sassan biyu.

Wanda aka fi karantawa a yau

.