Rufe talla

Shekaru da yawa, Google ya samar da wayoyi Androidem gagarumin zažužžukan gyare-gyare. Kowane babban sabunta tsarin yana kawo sabon yuwuwar canza kamanni da aikin wayar. Android 12 yana ba ku damar canza launukan gumakan aikace-aikacen akan allon gida, yayin da Samsung's One UI 5.0 yana kawo gyare-gyaren allon kulle. 

Ga Apple, sauƙin tsarin sa shine maɓalli iOS, sabili da haka yawancin ayyuka akan iPhonech yana nuna iri ɗaya tsawon shekaru, koda kun sabunta zuwa sabon sigar sa. Amma iPhones galibi suna da tsada sosai, kuma ƙila ba za ku so ku canza barga ba saboda kuna son gumakan iOS. Saboda haka, a nan za ku sami hanyoyi guda biyar masu sauƙi don amfani da na'urar ku Androidem don ƙirƙirar wurin hutawa iPhone gida allo.

Tare da masu ƙaddamarwa, fakitin gumaka, da jigogi daga Shagon Google Play, zaku iya yin naku Android gyara don akalla a ciki sosai iPhone Ya duba A halin yanzu, wannan ita ce kawai hanyar da za a iya canza, misali, Samsung ɗin ku zuwa nasa Android kuma UI ɗaya yayi kama iOS. Manhajar Apple an kera ta ne na musamman don kayayyakin ta, kuma kamfanin yana da rufaffiyar muhalli wanda a cikinta yake rike da cikakkiyar hakki a cikinta, don haka baya barin a sake rabawa ga sauran masana’antun. Har ila yau, ba za ku iya sauke software daga gidan yanar gizon ba ko shigar da shi ba bisa ka'ida ba ta amfani da wasu jailbreaking.

Yi amfani da ƙaddamarwa 

Launi daban-daban na iya canza yanayin kamannin wayarka, amma ba yadda take aiki ba. Alamar burauzar ku ta tsohuwa na iya canzawa zuwa Safari, amma wannan ba yana nufin yanzu za ku sami burauzar yanar gizo ta Apple akan wayarku ba. Don haka idan an saita Chrome azaman tsoho browser, zai kasance haka.

Masu ƙaddamarwa suna ba ku damar keɓance allon gallery na app da allon gida na wayarku. Daga cikin wasu fasalulluka, zaku iya canza gumaka, ƙara widgets da canza shimfidar wuri. Yawancin su sun haɗa da saitunan don keɓance allon kulle da cibiyar sarrafawa, kuma idan kun yi sa'a, har ma da iPhone 14 Pro's Dynamic Island, don haka ba lallai ne ku zazzage wani app na daban don hakan ba. Misali, Nova da Apex Launcher Pro sun dace don shigarwa, ko kuma a sauƙaƙe shirin mai gabatarwa iOS 16, wanda ke cikin mafi kyau. Don masu ƙaddamar da ɓangare na uku suyi aiki da kyau, kuna buƙatar sanya su tsoffin ƙa'idar akan allon gida.

Jigogi da fakitin gumaka 

Jigogi salo ne, ko alamu idan kun fi so, waɗanda ke canza yanayin mai amfani da wayar ku - daga gumaka da fuskar bangon waya zuwa menus daban-daban. Suna ba ku damar saita canjin shafi, shimfidu da saitunan sauri. Idan ba kwa son sake fasalin allon gida gaba ɗaya ko UI kamar na mai ƙaddamarwa, kawai je fakitin gumaka.

Waɗannan suna ba ku damar canza tsoffin gumakan aikace-aikacen zuwa salo, siffofi da launuka daban-daban. Idan kun mallaki ɗayan sabbin wayoyin Samsung, je zuwa menu Nastavini -> Dalilai, lokacin da kantin sayar da ku ya buɗe Galaxy Jigogi. Don sauran wayoyi, je Google Play ba shakka.

Apple aikace-aikace 

Apple baya bada izinin shigar da aikace-aikace don iOS na Android, kodayake yawancin gidajen yanar gizo suna da'awar in ba haka ba. Idan kun ci karo da irin wannan aikace-aikacen, ba mu ba da shawarar shigar da shi ba, saboda galibi yana ɗauke da malware. Duk da haka, akwai hanyoyin da za a iya amfani da Apple Apps akan Google Play da ke taimaka maka ƙirƙirar tunanin amfani da iPhone, kuma za ka iya saita su azaman tsoho apps.

AirMessage ne mai kyau madadin zuwa iMessage kuma yana da mafi yawan fasali na Apple ta Messages app. Hakanan zaka sami ɗimbin ƙididdiga da agogo waɗanda ke yin koyi da sigar pro da aminci iOS. A hukumance, zaku iya samun sabis a cikin Google Play, misali Apple Kiɗa, wanda kuma sanye take da babban widget don allon gida. Koyaya, kuna buƙatar amfani da dandamali Apple ID.

Kulle allo 

Sabunta zuwa iOS 16 sun gabatar da widgets akan allon kulle. Don samun widgets akan allon kulle tsarin kuma Android, zazzage aikace-aikacen da ya dace daga google store, akwai masu albarka da yawa daga cikinsu. Amma waɗannan ƙa'idodin ba za su canza allon gida ko gumakan sa ba, saboda na kulle allo kawai ne. Dangane da app ɗin da kuka saukar, zaku iya canza kalmar sirri ko salon ƙira, tsarin kwanan wata da lokaci, girman rubutu, sautin kulle, da sauran fasalulluka don yin kama da fasalin iPhone. Amma wayoyin Samsung na iya yin hakan tare da sabuntawa Androidu 13 da UI 5.0.

Cibiyar Kulawa 

Ta hanyar tsoho, suna da wayoyi masu tsarin Android kwamitin saituna mai sauri, ana samun dama ta hanyar zazzagewa ƙasa daga saman allon. Kodayake ba za ku iya maye gurbinsa gaba ɗaya da Cibiyar Kulawa ba, kuna iya saita wannan menu don buɗe aƙalla iri ɗaya. Misali, wasu manhajoji suna baka damar budewa tare da gogewa daga kasa, hagu, dama ko saman kusurwar dama na allo. Wasu Cibiyoyin Kulawa na iya haɗawa da maɓallin taɓawa na taimako na iPhone wanda zaku iya matsawa zuwa kowane wuri.

Ka tuna cewa wannan shine kawai canji na gani a kowane maki. Har yanzu kuna da "kawai" waya da ita Androidem wanda ba za ku iya amfani da Siri ko Apple Biya Duk da haka, idan kun kasance nau'i Androididan kun gundura, kuna iya son wannan keɓancewa. Hakanan ya dace da duk waɗanda suka canza daga iPhone zuwa Android sun ci gaba kuma suna buƙatar ɗan lokaci don su saba da shi. Tsofaffin gumakan da aka saba da su da muhalli tabbas za su taimaka musu yin hakan. 

Wanda aka fi karantawa a yau

.