Rufe talla

Yau da karfe 19:00 za a gabatar da shirin a hukumance na jiran mu Galaxy S23, sabili da haka yana da amfani mu tuna ɗan abin da samfuran manyan wayoyin salula na Samsung suka kawo mana. Wasu sun yi tasiri kan fahimtar wayoyin hannu masu wayo, wasu ma sun canza alkiblar kasuwar wayar hannu baki daya.  

AMOLED nuni 

Tun farkon jerin Galaxy Ya bayyana a sarari cewa nunin AMOLED mai inganci yana ɗaya daga cikin mahimman sigogin wayar. Nuni na farko almara Galaxy Tare da shekarun da suka gabata, ya ja hankalin cikakkiyar baƙar fata, kyakkyawar karantawa a cikin hasken rana kai tsaye ko launuka masu kyau da bayyanannu. Girman nunin, ƙudirin su, daɗaɗɗen su, matsakaicin haske da ƙarfin kuzari sun ƙaru a hankali. A cikin 2015, Samsung ya ƙaddamar da nuni mai lankwasa ga wayoyin hannu, wanda nan da nan ya zama abin burgewa. Da farko ka gane cewa jerin waya ce Galaxy.

A cikin 2017, Samsung ya canza ƙirar wayoyi sosai. Mafi yawan ɓangaren gaba an cika shi da nunin Infinity, mai karanta yatsa ya koma baya don dawowa daga baya a ƙarƙashin nuni - kai tsaye a cikin nau'in ultrasonic, wanda ke da fa'idodi da yawa idan aka kwatanta da masu karatu na gani da aka saba amfani da su. Duban yatsa yana da sauri kuma mafi inganci, kuma mai karatu baya damuwa ko da jikakken yatsu.

Kyamara tare da Zuƙowa sarari 

Juyin juya halin hoto ya fara da samfurin Galaxy S20 Ultra, wanda ya ba da kyamarar 108MPx da kuma matasan 10x. Godiya ga shi, yana yiwuwa a zuƙowa a cikin wurin har sau ɗari. Galaxy S21 Ultra ya kawo mayar da hankali ga Laser mai sauri, Galaxy S22 Ultra ya sake samun ingantaccen zuƙowa. A wannan karon ma, babbar kyamarar ta sami taimakon ruwan tabarau na telephoto guda biyu.

Kyamara tare da ƙarin megapixels suna tallafawa haɗuwa, don haka manyan pixels na iya ɗaukar ƙarin haske da dare, yana haifar da ingantattun hotuna na dare. Samsung don jerin Galaxy S kuma yana ba da aikace-aikacen hoto na musamman waɗanda ke ba ku damar ɗaukar hotuna a tsarin RAW. Kwanan nan, harbin bidiyo na 8K ya zama abin al'ajabi.

Hardware da muhalli 

Samsung ƙera ba kawai wayowin komai da ruwan, amma kuma semiconductor aka gyara. Kuma mafi kyawun koyaushe yana samun juyawa Galaxy S. Wayoyin da aka fi amfani da su na ƙirar zamani daga Samsung suna ba wa masu amfani da manyan kwakwalwan kwakwalwar kwakwalwar kwamfuta ciki har da tallafi don cibiyoyin sadarwar 5G, ƙwaƙwalwar ajiyar aiki mai sauri da ma'ajiyar ciki mai sauri a cikin damar zaɓi. Kuna iya biya da wayar ku ta amfani da NFC, kuma kuna iya sauraron kiɗan da kuka fi so daga belun kunne gaba ɗaya ta Bluetooth.

Jerin wayoyi Galaxy suna da hanyoyi don canja wurin da raba fayiloli, zaka iya haɗawa cikin sauƙi tare da allunan ko agogon alamar Galaxy. Kai tsaye daga wayar, ana iya raba hoton da sauri akan gidan talabijin na gida. Godiya ga UWB, Hakanan zaka iya amfani da sauƙin gano abin abin lanƙwasa na SmartTag+. Kuma yawancin ayyuka za su buƙaci shiga da asusun Samsung ne kawai, wanda zai buɗe kofa ga wadatattun kayayyaki da ayyuka na kamfanin.

Android tare da babban tsarin UI guda ɗaya 

Yayin da galibi ana yin watsi da software don wasu samfuran, Galaxy S ya dogara daidai da yanayin sa. Wayoyin Esk za su sami manyan sabuntawa har guda huɗu Androidshekaru biyar na facin tsaro. Wannan garantin ne cewa zuba jari a cikin jerin wayar Galaxy S ba kawai na shekaru biyu ba, amma na tsawon lokaci mai mahimmanci.

Uaya UI da kanta wanda yake rufewa Android, An kusan daidaita shi zuwa cikakkiyar kamala tsawon shekaru. Yana ba da, misali, raba aikace-aikace tsakanin na'urori, yanayin tebur na DeX, ko Dual Messenger. Tare da Babban Jaka mai aminci, zaku iya keɓance ƙa'idodin sirri da fayiloli gaba ɗaya daga ɓangaren jama'a Androidu. Mahalli kuma ba shi da tallace-tallace masu kutse da shagunan aikace-aikacen Google Play da Galaxy Kuna iya sake sauke duk abin da kuke buƙata daga Shagon.

Stylus S Pen 

Duk wanda bai gwada S Pen ba tukuna bai san abin da ya rasa ba. Duk da izgili da aka yi a baya, a yau yana sama da mizanin da Samsung ke bayarwa kawai. Duk da cewa alkalami ya yi tasiri sosai a layin 'yan uwa Galaxy Lura, daga jerin Galaxy S21, duk da haka, shine magajin Ultra mara rubutu. Kuma yayin ku Galaxy S21 Ultra yana da stylus har yanzu a wajen na'urar, u Galaxy S22 Ultra zaka iya zame shi kai tsaye daga jikin wayar. Don haka kuna da alƙalamin taɓawa a hannu daidai lokacin da kuke buƙata.

Zai taimaka wa masu amfani da manyan yatsu don sarrafa wayar da sauri, ta hanyar kusantar da alkalami kusa da nuni za ku iya "duba" cikin menus daban-daban, kunna gilashin ƙararrawa, gane rubutun hannu, zana rubutu ko zana. Kuna iya amfani da shi don koyon yadda ake zana a cikin aikace-aikacen Pen.UP ko amfani da shi don sarrafa wasu wasanni. Samun stylus a cikin wayar hannu ko a'a yana da babban bambanci.

Ta wacce hanya ta gaba ne labarai za su kasance cikin layi Galaxy S kara shi, za mu gano a yau. Ayyukan jerin suna farawa a 19:00 Galaxy S23 kuma ba shakka za mu sanar da ku game da dukkan labarai, don haka ku kasance da mu.

Wanda aka fi karantawa a yau

.