Rufe talla

'Yan kaɗan na masu wayoyin Samsung Galaxy S (kuma ba su kaɗai ba) sun daɗe suna kokawa cewa nau'ikan guntuwar su na Exynos ba su da ƙarfi da ƙarfi kamar waɗanda ke amfani da kwakwalwar kwakwalwar Snapdragon. Jerin flagship na gaba na giant na Koriya Galaxy S23 wannan zai canza, kamar yadda zai kasance tare da guntu a duk kasuwanni Snapdragon 8 Gen2. Koyaya, wannan baya nufin cewa Samsung ya karya sandar akan Exynos. Ana tabbatar da wannan, a tsakanin sauran abubuwa, ta manyan tsare-tsarensa game da samar da kwakwalwan kwamfuta a Amurka.

Giant zuba jari a Texas

A watan Yulin da ya gabata, Samsung ya fito da wani shiri na gina sabbin masana'antu 11 don samar da kwakwalwan kwamfuta a birnin Taylor na Texas, yayin da yake magana kan zuba jari na dala biliyan 200 (kimanin CZK tiriliyan 4,4). Hakazalika, zai zama fadada masana'antar da ke akwai wanda giant ɗin Koriya ke da shi a cikin birni, wanda aka shimfida a kan wani yanki na kadada 1200. Kamar yadda rubutaccen maye gurbin turanci ya ruwaito diary Koriya ta JoongAng Daily, hukumomin gida sun riga sun amince da dala biliyan 4,8 na rage haraji (kimanin CZK biliyan 105,5) don wannan aikin.

Samsung yana tsammanin buɗe sabon tushe na farko a ƙarshen shekara mai zuwa, yana ɗaukar mutane sama da 2 da ke mai da hankali kan samar da kwakwalwan kwamfuta don 5G, AI da babban aikin kwamfuta. Samfuran farko daga layin samarwa na iya fitar da 'yan shekaru bayan bude shi. A halin da ake ciki, TSMC, babban abokin hamayyar na'ura na Samsung, ya sanar da cewa zai kashe dala biliyan 40 don gina masana'anta na biyu a Arizona, wanda ake sa ran budewa a lokaci guda.

Ƙarshen kwakwalwan kwamfuta na Samsung?

Kamar yadda muka riga muka nuna a gabatarwar, a baya wayoyin suna da yawa Galaxy S a wasu kasuwanni sun yi amfani da kwakwalwan kwamfuta daga Qualcomm, yayin da a wasu kwakwalwan kwamfuta daga wurin taron Samsung. Mu, kuma ta haka duk Turai, mun karɓi sigar a al'ada tare da Exynos. Jerin flagship zai ƙare wannan zamanin (da fatan na ɗan lokaci). Galaxy S23, wanda za'a siyar dashi a duk kasuwanni tare da guntuwar Qualcomm na yanzu Snapdragon 8 Gen 2 mafi daidai, da alama za'a iya amfani dashi overclocked version na wannan chipset.

A bara, Samsung da Qualcomm sun tsawaita hadin gwiwarsu zuwa shekara guda 2030. Sabuwar yarjejeniyar za ta ba da damar abokan hulɗa don raba haƙƙin mallaka da kuma buɗe yuwuwar faɗaɗa kasancewar guntuwar Snapdragon a cikin wayoyi. Galaxy. Tun da Samsung ya yarda da masu saka hannun jari cewa yana baya a fagen semiconductor (a bayan TSMC da aka ambata), wasu manazarta masana'antu sun fara tambayar ko kamfanin har yanzu yana kirga Exynos a nan gaba.

A cikin wannan mahallin, yana da mahimmanci a tuna cewa Samsung har yanzu yana da hannu wajen kera guntuwar Google's Tensor don wayoyin Pixel kuma ana iya samun Exynos a cikin wayoyi da yawa. Galaxy na tsakiya da na kasa. Koyaya, waɗannan na'urori masu rahusa daga giant ɗin Koriya sun ga raguwar tallace-tallace a cikin shekarar da ta gabata. Bugu da kari, Samsung na iya rasa Google a matsayin abokin ciniki, saboda ana zargin katafaren kamfanin yana neman hanyoyin samar da kwakwalwan kwamfuta ba tare da taimako ba - a karshen shekarar da ya kamata ya yi kokarin siyan na'urar kera guntu Nuvia, yanzu an ce zai kasance. ƙoƙarin kafa haɗin gwiwa ta wannan hanyar tare da Qualcomm (wanda a ƙarshe ya ba shi Nuvia "busa").

Hakanan yana da mahimmanci a ambaci cewa Samsung da alama yana aiki akan babban mai ƙarfi guntu na musamman don wayoyi Galaxy, wanda aka ce wata tawaga ta musamman da ke cikin sashin wayar salula ne ke samar da ita kuma ya kamata a kaddamar da ita a shekarar 2025. Tun kafin nan ma, an ce kamfanin zai bullo da wani guntu. Exynos 2300, wanda ya kamata ya kunna na'urorin "marasa tuta" na gaba. A takaice dai, Samsung yana ci gaba da ƙidayar kwakwalwar nasa, amma ba don nan gaba ba. Yana so kawai ya ɗauki lokacinsa don yin ƙwanƙwasa gasa da gaske. Bayan haka, shirinsa na saka hannun jari a sashin semiconductor ta 2027 mai girma yana nufin. Kuma yana da kyau. Idan bai bi al'ummomin da suka shude ba, ya koyi kuma yana son ya kyautata a nan gaba. Dangane da haka, ba za ka iya ba sai dai yi masa fara'a.

Wanda aka fi karantawa a yau

.