Rufe talla

Wayoyin wayowin komai da ruwan ba makawa ne a duniyar yau. Duk da ƙananan girman su, suna ɓoye duk duniya a ciki. Abin da ya sa Samsung ya ƙirƙiri nasa na'ura mai amfani da UI guda ɗaya - muna son samar da sabbin kayan masarufi tare da ingantaccen tsarin software mai sauƙin amfani wanda ke sauƙaƙa sarrafa na'urorin hannu na nau'ikan daban-daban. 

A kwanakin nan, Samsung ya gabatar da sabon sigar wannan masarrafar mai amfani, wanda ake kira One UI 5. Miliyoyin masu amfani da na'urorin jerin. Galaxy a duk faɗin duniya, sababbin ayyuka sun zama samuwa, wanda, a tsakanin sauran abubuwa, zai ba su damar tsara ƙwarewar wayar hannu bisa ga ra'ayoyinsu.

Ci gaba da karantawa don gano abin da za ku jira daga UI 5 guda ɗaya.

Yi amfani da wayarka duk yadda kuke so

Hanya guda ɗaya ta UI 5 tana ba da mafi kyawun zaɓuɓɓukan keɓancewa har zuwa yau - masu amfani za su iya daidaita bayyanar wayar su ko kwamfutar hannu zuwa nasu tunanin har ma da sauƙi fiye da na baya. Duk yana farawa da ayyukan sadarwa.

Sabuwar fasalin Bixby Text Call yana ba masu amfani damar sadarwa ta hanyar da ta fi kusa da su. Misali, zaku iya ba da amsa ga mai kira tare da saƙon rubutu. Dandali mai wayo na Bixby na Samsung yana canza rubutu zuwa magana kuma yana isar da saƙo ga mai kiran ku. Amsar muryar mai kiran tana juyawa ta atomatik zuwa rubutu. Ayyukan na iya zama da amfani sosai lokacin da kuke buƙatar sadarwa tare da ɗayan, amma saboda wasu dalilai ba kwa son yin magana, misali a cikin jigilar jama'a ko a wurin shagali. Ko a wannan yanayin, ba za ku yi watsi da kiran yanzu ba.

Hoton UI 5 guda 1

Keɓance wayarka don dacewa da salon rayuwar ku

A cikin rana, buƙatun ku don ayyukan wayowin komai da ruwan ka na iya canzawa sosai. Da safe, lokacin da kuka tashi kuma ku fara sabuwar rana, zaku iya amfani da ayyuka daban-daban fiye da wurin aiki ko lokacin nishaɗin maraice. Kuma shine dalilin da ya sa akwai sabon fasalin Na yau da kullun wanda zai baka damar haifar da jerin ayyuka dangane da ayyukan da kuka saba. Ayyukan Modes suna bawa masu amfani damar ƙirƙirar saitunan kansu don yanayi daban-daban, daga barci da shakatawa zuwa motsa jiki ko tuƙi mota.

Misali: lokacin motsa jiki, ba kwa son sanarwar ta dame ku saboda kuna son mayar da hankali kan kiɗan da ke cikin belun kunne kawai. Kuma idan kun yi barci, kuna sake kashe duk sauti kuma ku rage hasken nunin.

Hoton UI 5 guda 10

Sauran fa'idodin mai amfani da One UI 5 sun haɗa da sabon salo, wanda ke sa mai amfani ya fi jin daɗi da sauƙin sarrafawa. Masu amfani za su iya jin daɗin, misali, gumaka masu sauƙi da ƙari ko ƙaƙƙarfan tsarin launi. Cikakkun bayanai da ake ganin ba su da mahimmanci suna da babban tasiri akan ra'ayi gabaɗaya, kuma akan waɗannan ne muka mai da hankali sosai a wannan lokacin.

Hakanan an inganta sanarwar - sun fi fahimta, ana iya karanta su cikin sauƙi ko da a kallo, maɓallan karɓa da ƙin kira akan nunin pop-up suma sun fi shahara.

Hoton UI 5 guda 9

Baya ga waɗannan canje-canje, kowa na iya keɓance mahaɗin mai amfani zuwa nasu ra'ayoyin zuwa mafi girma fiye da nau'ikan da suka gabata. Mai amfani da One UI 5 yana amfani da shi, a tsakanin sauran abubuwa, sanannen bangon Bidiyo daga aikace-aikacen Kulle mai kyau, wanda ke nunawa akan allon kulle. Tare da ƴan famfo, ana iya shirya bidiyon don nuna mafi yawan lokuta masu ban sha'awa daga gogewar ku. Bugu da ƙari, bayyanar fuskar bangon waya kanta, salon agogo da nau'i na sanarwa za a iya canza.

Hoton UI 5 guda 8

Kwarewar wayar hannu kawai a gare ku

Baya ga siffanta keɓantacce, ƙirar UI 5 ta Oneaya kuma ya haɗa da sabbin ayyuka gaba ɗaya waɗanda ke haɓaka aikin aiki tare da waya ko kwamfutar hannu. Misali, yuwuwar widget ko ƙaramin aikace-aikace, waɗanda za'a iya sabon layi a saman juna, ja tsakanin yadudduka ɗaya ko motsawa hagu ko dama ta taɓawa, suna faɗaɗa sosai. Wannan yana adana sarari sosai akan allon gida kuma yana sauƙaƙe amfani da shi mai inganci.

Hoton UI 5 guda 7

Kuma dangane da abin da ya shafi widget din, kada mu manta da sabon aikin shawarwarin Smart, wanda kuma yana sauƙaƙe aiki da sauran ayyuka ta hanyoyi da yawa. Dangane da dabi'un mai amfani da ku na yau da kullun, fasalin yana ba da shawarar amfani da takamaiman aikace-aikace ko matakai ta atomatik.

Hoton UI 5 guda 6

Ana iya kwafin rubutu daga hotuna cikin sauƙi kuma a liƙa a cikin bayanin kula, wanda ke da amfani idan kuna buƙatar adana bayanai da sauri daga fosta na talla don wani taron ko wataƙila lambar waya daga katin kasuwanci. Ƙaddamarwar mai amfani guda ɗaya ta UI 5 yana sa ya fi sauƙi idan aka kwatanta da nau'ikan da suka gabata.

Hoton UI 5 guda 5

Bugu da kari, zaku iya sarrafa duk na'urorin da aka haɗa zuwa wayoyinku a cikin sabon menu na na'urorin da aka haɗa, inda zaku iya samun damar duk ayyukan da ke aiki akan na'urorin da aka haɗa (Quick Share, Smart View, Samsung DeX, da sauransu). Daga can, zaku iya samun dama ga menu na Canjawa ta atomatik, wanda ke ba ku damar sauya belun kunne na Buds ta atomatik daga wannan na'ura zuwa wata.

Hoton UI 5 guda 4

Tsaro da kwanciyar hankali

Mun fahimci cewa babu keɓantawa ba tare da tsaro ba. A cikin mahaɗin mai amfani guda ɗaya na UI 5, duka tsaro da kariyar bayanan sirri an haɗa su cikin madaidaicin kwamiti, kuma sarrafa duk sigogin da suka dace ya fi sauƙi fiye da da.

Kwamitin mai suna Tsaro da dashboard ɗin sirri yana da sauƙi da gangan kamar yadda zai yiwu, ta yadda za a iya gani a sarari yadda na'urar ke tsaye a wannan batun. Don haka duba kawai za ku sami bayanin yadda na'urar ke da aminci, ko kuma idan akwai haɗari.

Hoton UI 5 guda 3

Don tabbatar da cewa bayanan sirri suna samuwa da gaske gare ku kawai, Ɗaya UI 5 ya haɗa da sabon sanarwar da ke gargadin ku idan kuna shirin raba hoto tare da abun ciki mai yuwuwa (misali hoton katin biyan kuɗi, lasisin tuƙi, fasfo ko wani na sirri takardun) .

Masu amfani da samfur Galaxy ga masu amfani da samfurin Galaxy

A cikin watannin da suka gabata, mu a Samsung muna aiki tuƙuru don sanya One UI 5 mafi kyawun ƙwarewar wayar hannu. Saboda wannan, mu dubban masu amfani da ƙira ne Galaxy an nemi amsa ta hanyar shirin Beta na UI Daya.

Godiya ga wannan ra'ayin, mun san cewa ƙwarewar wayar mu shine abin da masu amfani ke buƙata Galaxy ya dace da gaske. A matsayin wani ɓangare na taron, masu amfani za su iya gwada sabon ƙirar a matakin farko kuma su gaya mana abin da suke tunani game da shi da yadda suke aiki da shi. A wannan shekara, mun buɗe shirin Beta na Buɗe don UI 5 har ma a baya fiye da na shekarun da suka gabata, ta yadda akwai isasshen lokaci don amsawa kuma masu sha'awar za su iya zuwa wurin mai amfani a ainihin lokacin.

Hoton UI 5 guda 2

Dangane da wannan martani, mun canza kamannin UI 5 ta hanyoyi da yawa. Dangane da buri da lura na masu amfani, mun inganta dalla-dalla abubuwan tsarin (misali motsin motsin motsi yayin keɓancewa), amma har da dukkan ayyukan. Masu amfani musamman sun yaba da Dashboard ɗin Tsaro kuma galibi suna faɗin suna sa ran sabunta shi. Hakanan suna son sabon fasalin kiran Bixby Text Call don yin kira a cikin mahalli masu wahala. Dangane da wannan ra'ayin, ana sa ran za a tallafa wa fasalin cikin Ingilishi daga farkon shekara mai zuwa.

Na gaba informace game da mahaɗin mai amfani na One UI 5, ayyukansa da zaɓuɓɓukan keɓancewa za su kasance a nan gaba.

Kiran Rubutun Bixby yanzu yana cikin Yaren Koriya kamar na UI guda ɗaya 4.1.1, an tsara sigar Turanci don farkon 2023 ta hanyar sabunta UI ɗaya.

Ingantattun fasalin raba hoto yana samuwa ne kawai lokacin da aka saita harshen tsarin wayar zuwa Turanci (US) ko Koriya. Don ID, samuwa ya dogara da harshen. 

Wanda aka fi karantawa a yau

.