Rufe talla

Lambar CSC ko "Ƙasa ta Musamman Code" ta kasance wani ɓangare na software na Samsung shekaru da yawa. Ya haɗa da saitunan al'ada, ƙayyadaddun wuri, alamar mai ɗauka, saitunan APN (madaidaicin shiga) da ƙari informace don takamaiman yankuna. Misali, waya mai sassauci Galaxy Z Nada 4, wanda ake siyarwa a Amurka, zai sami CSC daban fiye da wanda aka sayar a Jamus.

Tunda Samsung yana siyar da na'urorin sa kusan ko'ina a duniya, zaku iya tunanin cewa jerin lambobin CSC ɗin sa zasu yi tsayi sosai. Amma shin da gaske ne ya zama haka? Yana yiwuwa a yi jayayya cewa giant na Koriya ya kamata ya bar waɗannan lambobin a shekara mai zuwa kuma ya canza zuwa nau'in firmware na duniya. Wannan shine yadda ake sarrafa sabuntawa don iPhones har ma da wayoyin hannu na Google Pixel.

Samsung yanzu yana da sauri sosai wajen fitar da sabbin abubuwan sabunta firmware, amma ba haka yake ba 'yan shekarun da suka gabata. Masu amfani a wasu kasuwanni sun jira tsayin daka don samun sabbin sabuntawa. Hatta fitar da sabuntawar "tsayarwa" don manyan kasuwannin Samsung wani lokaci ya ɗauki tsawon lokaci fiye da masu amfani da can za su so. Koyaya, ƙungiyar da ke kula da haɓaka software a Samsung ta cancanci yabo don kawo sabuntawa ga na'urar Galaxy a yanzu sun yi sauri fiye da yadda suke a da.

Ko da sabuntawa masu sauri

Duk da haka, akwai sauran damar ingantawa. Tunda lambobin CSC sun fi mayar da hankali kan gyare-gyare, wannan babu makawa yana haifar da jinkiri a cikin tsarin sabuntawa. Haɗin kai na duniya ga firmware zai ƙara rage lokacin da za a fitar da sabuntawa, ba masu amfani a duk kasuwannin duniya har ma da saurin samun sabbin abubuwan software na Samsung.

Ana iya tunanin cewa "juggling" tare da lambobin CSC daban-daban na iya zama ɗan rashin jin daɗi ga kamfanin da kansa. Kowace shekara, Samsung yana ƙaddamar da sabbin na'urori da yawa waɗanda ya ba da har zuwa tsararraki huɗu Androidua har zuwa shekaru biyar na sabunta tsaro. Don haka akwai daruruwan na'urori Galaxy, waɗanda ke buƙatar sabbin sabuntawa kowace shekara, kowanne tare da keɓan lambar CSC. Godiya ga ƙungiyar software ta Samsung don sarrafa wannan kwata-kwata, kuma cikin sauri.

Koyaya, bai kamata a sami cikas da yawa a hanyar giant ɗin Koriya ba idan haka Apple ko Google ya yanke shawarar canzawa zuwa sigar firmware ta duniya. Wannan zai sa fitar da sabuntawar sa har ma da sauri kuma watakila ya ɗan sauƙaƙa a ƙungiyar software ɗin sa. Ana iya amfani da albarkatun "mara nauyi" don ƙirƙirar sabbin abubuwa da gogewa. Muna iya fatan cewa Samsung aƙalla yana tunanin "yanke" lambobin CSC.

Wanda aka fi karantawa a yau

.