Rufe talla

Kusan duk mafi kyawun belun kunne mara waya a kwanakin nan yana da sokewar amo (ANC). Abu ne mai matukar amfani - duniyar da ke kewaye da mu wuri ne mai ƙarfi kuma wani lokacin kuna buƙatar nutsar da shi. Ko kuna amfani da waɗannan belun kunne a gida, wurin aiki, a cikin gari ko kan jigilar jama'a, ƙwarewar sauraron ku za ta inganta sosai tare da ƙarancin hayaniyar waje a cikin ku.

Jam'iyyar ANC na taimakawa wajen cimma hakan. Danna maɓallin da ya dace akan belun kunne ko kunna shi akan wayar zai kashe karar da ke shigowa kuma ya ba ka damar jin daɗin sautin da kake son sauraro. Rage hayaniyar da ke kewaye da ku kamar kuna daidaita ƙarar kafofin watsa labarai babban abin ban mamaki ne, kusan ƙwarewar sihiri. Duk da haka, yadda jam'iyyar ANC ke tafiyar da harkokinta ya fi haka.

Menene sauti

Da farko, ya kamata mu tambayi kanmu ainihin tambaya ta menene ainihin sauti. Yana iya zama abin ban mamaki, amma ga mahallin yana da kyau sosai a sani. Abin da muke fahimta a matsayin sauti shine sakamakon canje-canje a matsa lamba na iska. Kunnuwan kunnenmu sirara ne da ke cikin kunnuwanmu waɗanda ke ɗaukar igiyoyin canjin iska wanda ke sa su girgiza. Wadannan jijjiga sai su bi ta wasu ƙasusuwan ƙasusuwan da ke cikin kanmu har su kai ga wani sashe na kwakwalwa da ake kira auditory cortex, wanda ke fassara su da abin da muke ɗauka a matsayin sauti.

Waɗannan canje-canjen matsi kuma shine dalilin da ya sa za mu iya jin ƙarar ƙararrawa ko sautunan bassy, ​​kamar wasan wuta ko kiɗa a wurin shagali. Sauti mai ƙarfi yana kawar da iskar da yawa a cikin ɗan gajeren lokaci-wani lokaci ya isa ya ji motsin sassan jiki ban da kunnuwanmu. Wataƙila ka ga raƙuman sauti suna wakilta azaman sifofi. Ƙarfin Y-a kan waɗannan jadawali mai ɗagawa yana wakiltar girman kalaman sauti. A cikin wannan mahallin, ana iya ɗauka a matsayin ma'auni na yawan iskar da ke gudun hijira. Ƙarin iskar da aka yi gudun hijira na nufin ƙarar sautuna da manyan raƙuman ruwa a cikin ginshiƙi. Nisa tsakanin kololuwa akan axis X sannan yana wakiltar tsayin sautin. Sautuna masu tsayi suna da gajeren zango, ƙananan sautuna suna da tsayin raƙuman ruwa.

Ta yaya ANC ta shigo cikin wannan?

ANC belun kunne na amfani da ginanniyar makirufo don sauraron sautin da ke kewaye da ku. Na'urori masu sarrafawa a cikin belun kunne suna nazarin wannan sautin mai shigowa kuma su ƙirƙiri abin da ake kira sautin ƙira, wanda ake kunna baya don kawar da amo don kada ku ji shi. Echo yana da tsayi iri ɗaya da raƙuman sautin da aka nufa, amma girman girman sa yana juyawa. Siginar siginar su kamar hotunan madubi ne. Wannan yana nufin cewa lokacin da hayaniyar sauti ta haifar da mummunan iska, motsin sauti na anti-amo yana haifar da ingantacciyar iska (kuma akasin haka). Wannan yana haifar da, a zahiri, shiru mai daɗi ga masu sauraran kunne na ANC.

Duk da haka, ANC tana da iyakokinta. Yana da tasiri wajen soke ƙaramar ƙarar ƙarar da za ku ji a cikin jirgin sama, alal misali, amma ƙasa da haka wajen soke kiɗan da wasu ke kunna ko sauti kamar hatsaniya na kantin kofi. Yayin da daidaiton sauti mai zurfi yana da sauƙin hangowa da kashewa tare da reverb ɗin da ya dace, yana da wahala da yawa don murkushe sautin bayanan kwayoyin da ba daidai ba a cikin ainihin lokaci. Duk da haka, game da ci gaban ANC a cikin 'yan shekarun nan, za mu iya ɗauka cewa za a shawo kan wannan iyakance a kan lokaci. Kuma ko mafita ce daga Samsung ko Apple (wanda AirPods ke da u Android ƙuntatawa na wayoyi), Sony ko wani.

Kuna iya siyan belun kunne tare da hana surutu a nan, misali

Wanda aka fi karantawa a yau

.