Rufe talla

Shahararriyar dandalin bidiyo ta YouTube a duniya ta fitar da wani sabon shafin yanar gizo gudunmawa, wanda a ciki ya ba da rahoto game da yadda yakin sa da spam, bots da cin zarafi ke ci gaba, da kuma gabatar da sababbin kayan aikin da aka sabunta don magance waɗannan batutuwa. Waɗannan su ne manyan abubuwan da ke damun masu ƙirƙirar abun ciki a yau, in ji ta, don haka ne ta ba su fifiko.

Ɗaya daga cikin manyan canje-canje shine ingantaccen gano spam a cikin sashin sharhi. A cewar Google, ƙungiyar ci gaban YouTube ta yi aiki tuƙuru don inganta gano spam ta atomatik, kuma a farkon rabin farkon wannan shekara, an ce sun yi nasarar cire bayanan spam biliyan 1,1. Duk da haka, masu saɓo suna daidaitawa, wanda shine dalilin da ya sa dandamali yana amfani da samfurin koyo na inji don yaƙar su da kyau. Hakanan ya shafi ganowa ta atomatik a sashin taɗi kai tsaye yayin watsa shirye-shirye kai tsaye.

Don maganganun batanci na masu amfani da ɗan adam na gaske, YouTube yana aiwatar da sanarwar cirewa da hani na wucin gadi. Tsarin zai sanar da masu amfani lokacin da maganganunsu suka keta manufofin al'umma kuma ya cire su. Idan mai amfani ɗaya ya ci gaba da rubuta maganganu masu banƙyama, za a dakatar da su daga yin sharhi har zuwa awanni 24. A cewar Google, gwajin cikin gida ya nuna cewa waɗannan kayan aikin suna rage yawan "maimaitawa".

Wani canji, wannan lokacin ƙarami amma mahimmanci, ya shafi masu halitta. Yanzu tsarin zai ba da ƙiyasin lokacin da sabon bidiyon da aka ɗorawa zai ƙare aiki da lokacin da zai kasance a cikin cikakken ƙuduri, ya kasance Full HD, 4K ko 8K.

Wanda aka fi karantawa a yau

.