Rufe talla

Google kwanan nan ya fito don tsarin Android 13 na farko Feature Drop, amma yana aiki tuƙuru a kan ci gaba da sabuntawa na gaba (Sakin Platform Kwata-kwata), wanda yakamata a sake shi a cikin Maris na shekara mai zuwa. Yanzu an fitar da sigar beta ta farko. Dubi abin da ya kawo.

Canje-canjen ƙirar mai amfani

Beta na farko na sabuntawar QPR na gaba yana kawo canje-canje da yawa ga mahaɗan mai amfani. Fale-falen fale-falen fale-falen fale-falen fale-falen da ke cikin sandunan sanarwa an matsa su kaɗan kaɗan kuma yanzu "zauna" kusa da lokaci da kwanan wata. Lokacin da kuka fadada su ta hanyar swiping ƙasa, za ku kuma lura cewa agogo yana girma yayin da kuke gungurawa, yayin da kwanan wata ke motsawa ƙasa. Wani sabon abu kuma shi ne cewa ana nuna ma'aikacin wayar hannu a sama da alamomin matsayi a hannun dama, maimakon kusa da su.

Android_13_QPR2_manyan_awani

Wani canjin bayyane ya shafi Pixel Launcher. Jakunkuna yanzu suna da gumaka daban-daban don yin wahalar buga wanda bai dace ba da gangan. Dangane da gumakan app akan allon gida, sun canza idan aka kwatanta da nau'ikan da suka gabata Androida 13, sun motsa kadan mafi girma kuma suna da cikawa mai yawa.

A ƙarshe, shafa akan allon kulle ba tare da buɗe shi ba yanzu yana nuna baƙar fata (ko da yanayin haske) kuma yana ɓoye sanarwar shiru gaba ɗaya. A cikin sigar baya AndroidSanarwa na shiru ba su bayyana akan allon kulle ba amma sun sake bayyana lokacin da kuka zazzage ƙasa.

Yanayin Desktop da raba allo

Kamar yadda wani sanannen masani ya bayyana akan Android Mishaal Rahman, Google ya ci gaba da aiki akan yanayin faifan tebur a halin yanzu, wanda aka yi niyya da farko don masu haɓakawa suna gwada yanayin allo da yawa. Lokacin a cikin wannan sigar Androididan kuna amfani da yanayin tebur, akwai mashaya mai iyo mai lulluɓe masu iyo ko windows masu kyauta waɗanda ke ba da zaɓuɓɓuka don rage girman girman girma, canzawa zuwa yanayin tsaga allo, da ƙari.

Har ila yau Google yana ci gaba da aiki a kan wani bangare na rikodin allo, a cewar Rahman. Wannan fasalin yana ba ku damar zaɓar taga guda ɗaya don yin rikodi ko raba, kamar yadda zaku iya zaɓar shafuka ɗaya ko tagogi don rabawa a cikin kiran taron bidiyo.

Sabuwar Material You Jigon

Beta na farko na sabuntawa na QPR na gaba Androidu 13 kuma ya kawo sabon jigo na Material You graphic muhalli mai suna MONOCHROMATIC. A halin yanzu ba zai yiwu a kunna shi ba, amma an riga an gani a cikin lambar. Yin la'akari da sunan, wannan zai zama ɗaya daga cikin mafi yawan jigogi da za ku iya zaɓa daga ciki. Wataƙila zai yi kama da jigon SPRITZ da aka ƙaddamar da shi a cikin sigar farko Androida 13, wanda ya riga ya dubi monochromatic da kanta.

Sauran canje-canje

Sabuntawa kuma yana kawo ƙananan canje-canje, kamar ikon rage ƙudurin nunin Pixel 6 Pro zuwa 1080p (bayan haka). Pixel 7 Pro), Gyara batutuwan gungurawa akan Pixel 7 Pro da aka ambata ko sake kunna Spatial Audio akan duk Pixels masu goyan baya (watau Pixel 6 da Pixel 7 jerin). Zuwa shirin beta Android13 QPR2 yana buɗewa ga masu Pixel kawai, don haka idan kuna son gwada canje-canjen da ke sama akan wayarku Galaxy, kun fita sa'a. Koyaya, ba a cire cewa aƙalla wasu daga cikinsu suna kan wayoyin hannu na Samsung (da sauran su androidova na'urorin) a ƙarshe za su samu.

Wanda aka fi karantawa a yau

.