Rufe talla

Ko da yake Android 13 sun fara sauka akan wayoyin Google, yanzu ba a samun su kawai. Bayan gwajin beta na tsarin tare da babban tsarin UI 5.0, yana zuwa da sauri akan na'urorin Samsung shima. Ya fara buga shi don manyan jerin Galaxy S22 kuma yanzu yana ci gaba da aji na tsakiya da allunan. Anan ga duk abin da kuke buƙatar sani game da Samsung's One UI 5.0. 

Menene Samsung One UI 5.0? 

UI ɗaya shine babban ɗakin keɓancewa na Samsung don Android, watau bayyanar software. Tun ƙaddamar da UI ɗaya a cikin 2018, kowane sakin ƙididdiga AndroidHakanan kun sami babban sabuntawa na UI guda ɗaya. UI 1 ɗaya ya dogara akan Androidu 9, sabuntawar UI 2 ɗaya ya dogara akan Androida 10 da sauransu. Don haka Oneaya UI 5 ya dogara bisa ma'ana Androida shekara ta 13

Ana samun sabuntawa a yanzu akan yawancin wayoyin Samsung, gami da kewayon Galaxy S22, Galaxy S21 da ƙari, tare da ƙarin na'urori suna karɓar shi a cikin makonni da watanni masu zuwa, kodayake Samsung na iya son fitar da sabuntawa ga duk samfuran tallafin sa a ƙarshen 2022.

Labarai Daya UI 5.0 

Kamar yadda Android 13 yana kawo labaran kansa da kuma tsarin sa na Samsung. Amma babu wanda ya san nawa, saboda shi ne da farko game da ingantawa, wanda kamfanin ya yi nasara sosai a wannan shekara. Samsung One UI 5.0 ya dogara ne akan Androidu 13 kuma ya ƙunshi duk labaran matakin tsarin sa. Android 13 sabuntawa ne mai haske, don haka kar ku yi tsammanin UI 5.0 zai canza gaba ɗaya yadda kuke hulɗa da wayarku ko kwamfutar hannu. 

Android 13 ya zo tare da canje-canje kamar sabon izini na sanarwa wanda zai ba ku damar shiga cikin sanarwar don aikace-aikacen guda ɗaya, sabbin saitunan yare waɗanda ke ba ku damar canza yarukan da kuke amfani da apps a ciki, da sauransu. Amma a nan muna mai da hankali kan sabon keɓancewar Samsung fasali . Waɗannan su ne mafi girma, saboda ba shakka akwai labarai da yawa da yawa kuma za ku iya samun su a cikin bayanin sabuntawa.

Canje-canjen ƙira sanarwar 

Ƙananan tweak ne, amma mai yiwuwa ɗaya daga cikin na farko da za ku lura. Ƙungiyar sanarwar ta ɗan bambanta kuma gumakan ƙa'idar sun fi girma kuma suna da launi, waɗanda yakamata su taimaka muku ganin abin da sanarwar ta fito da kuma daga waɗanne aikace-aikacen. 

Kiran Rubutun Bixby 

Masu amfani da waya Galaxy za su iya barin Bixby ya amsa kiran su kuma zai bayyana akan allon informace game da abin da mai kiran ke cewa. Wannan fasalin a halin yanzu keɓantacce ga wayoyin Samsung masu One UI 5.0 a Koriya, kuma ya rage a gani ko za mu taɓa ganin sa a nan. 

Hanyoyi da abubuwan yau da kullun 

Hanyoyi sun fi ko žasa iri ɗaya da na yau da kullun na Bixby, sai dai ana iya kunna su ta atomatik lokacin da aka cika sharuɗɗan, ko da hannu lokacin da kuka san za ku so ku kira ɗaya. Misali, zaku iya saita yanayin motsa jiki don shiru sanarwar kuma buɗe Spotify lokacin wayarku Galaxy za su gane kana aiki. Amma tunda wannan yanayi ne maimakon na yau da kullun, Hakanan zaka iya gudanar da saitunan da hannu kafin horo.

Keɓance allon kulle 

A kan allon makullin, zaku iya canza salon agogo, yadda ake nuna sanarwar, tweak da gajerun hanyoyin, kuma ba shakka canza fuskar bangon waya ta kulle. Don buɗe editan allo, kawai ka riƙe yatsanka akan allon kulle.

Sabbin fuskar bangon waya 

Zaɓin fuskar bangon waya ya bambanta daga na'ura zuwa na'ura, amma tare da One UI 5.0, duk wayoyi suna zuwa tare da ɗimbin sabbin fuskar bangon waya da aka riga aka shigar a ƙarƙashin taken Graphics da Launuka. Suna da kyawawan asali, amma wayoyin Samsung suna da ƙarancin bangon bangon bango fiye da sauran na'urorin masana'anta, don haka duk wani ci gaba yana maraba. Wannan shi ne daidai saboda keɓance allon kulle. 

Ƙarin jigogi masu launi 

Samsung yana ba da jigogi masu ƙarfi irin na kayan ku tun daga UI 4.1 guda ɗaya, inda zaku iya zaɓar daga bambance-bambancen fuskar bangon waya guda uku ko jigo ɗaya wanda ya sanya launukan lafazin UI da farko shuɗi. Zaɓuɓɓuka sun bambanta da fuskar bangon waya, amma a cikin One UI 5.0 za ku ga har zuwa zaɓuɓɓukan tushen fuskar bangon waya 16 masu ƙarfi da jigogi 12 a tsaye a cikin kewayon launuka, gami da zaɓuɓɓukan sauti biyu guda huɗu. Bugu da ƙari, lokacin da kuka yi amfani da jigo ga gumakan ƙa'idar, za a yi amfani da shi ga duk ƙa'idodin da ke goyan bayan gumakan jigo, ba kawai na Samsung apps ba.

Widgets 

Ko kafin a fito da UI 5.0 guda ɗaya, zaku iya tara widget din girman iri ɗaya don adana sarari. Amma sabuntawa yana kawo canji mai wayo. Don ƙirƙirar fakitin widget yanzu, ja widget din allo na gida saman juna. A baya can, wannan tsari ne mai rikitarwa wanda ya haɗa da haɗawa da menus. 

Keɓance bayanan kira 

Yanzu zaku iya saita launukan bango na al'ada don kowace lamba da za a nuna lokacin da suka kira ku daga wannan lambar. Canji ne kaɗan, amma yana iya sauƙaƙe gane mai kira a kallo. 

Sabbin karimcin ayyuka da yawa a cikin Labs 

Ɗayan UI 5.0 yana gabatar da sabbin alamun kewayawa da yawa waɗanda ke da amfani musamman akan manyan na'urorin allo kamar su. Galaxy Daga Fold4. Ɗayan zai baka damar matsa sama daga ƙasan allon tare da yatsu biyu don shigar da yanayin tsaga, ɗayan yana baka damar matsawa daga ɗayan saman kusurwar allon don buɗe app ɗin da kake amfani dashi a halin yanzu a cikin kallon taga mai iyo. . Koyaya, kuna buƙatar kunna waɗannan alamun a cikin sashin Tsawaita ayyuka -> Labs.

Labaran kamara 

Akwai ƴan haɓakawa ga Kyamara, Yanayin Pro yanzu yana da ikon nuna histogram don taimaka muku daidaita haske, ƙari kuma zaku sami gunkin taimako. Yana ba da tukwici kan yadda ake amfani da duk waɗannan saituna da faifai mafi kyau. Hakanan zaka iya ƙara alamar ruwa a cikin hotunanku tare da rubutun ku. 

OCR da ayyukan mahallin 

OCR yana ba wa wayarka damar "karanta" rubutu daga hotuna ko rayuwa ta ainihi kuma canza shi zuwa rubutun da za ku iya kwafa da liƙa. Dangane da adireshin gidan yanar gizo, lambobin waya da makamantansu, zaku iya gyara rubutun nan take. Misali, latsa lambar wayar da ka ɗauki hoto kuma kana da ita a cikin aikace-aikacen Gallery zai baka damar kiran lambar kai tsaye ba tare da shigar da ita da hannu a cikin manhajar wayar ba.

Yaushe wayata zata sami One UI 5.0? 

Ɗayan UI 5.0 ya fara gwaji a cikin beta a farkon watan Agusta kuma zuwa cikin jerin Galaxy S22 ya fara zuwa a hankali a cikin Oktoba. Tun daga lokacin ya bayyana a cikin wasu na'urorin Samsung da dama, ciki har da Galaxy S21, Galaxy A53 ko Allunan Galaxy Tab S8. Ko da yake muna da wani tsari na yadda kamfanin zai saki sabuntawar, gaba ɗaya ya ɓace ta hanyar ƙaddamar da ƙarin samfura a kan kari, don haka ba za a iya dogara da shi ba. Amma komai yana nuna cewa samfuran wayoyi da allunan da suke da su Android 13 da da'awar UI 5.0 guda ɗaya, za su sami sabuntawa kafin ƙarshen shekara. Kuna iya nemo bayyani na waɗanne nau'ikan waya da kwamfutar hannu sun riga suna da UI 5.0 ɗaya a ƙasa, amma ku tuna cewa ana sabunta lissafin kowace rana don haka ƙila ba za ta kasance na zamani ba.

  • Nasiha Galaxy S22  
  • Nasiha Galaxy S21 (ba tare da samfurin S21 FE ba) 
  • Nasiha Galaxy S20 (ba tare da samfurin S20 FE ba) 
  • Galaxy Bayanan kula 20/Note 20 Ultra  
  • Galaxy Bayani na A53G5  
  • Galaxy Bayani na A33G5  
  • Galaxy Z Zabi4  
  • Galaxy Z Nada 4  
  • Galaxy Bayani na A73G5  
  • Nasiha Galaxy Farashin S8 
  • Galaxy XCover 6 Pro 
  • Galaxy M52G 
  • Galaxy M32G 
  • Galaxy Z Nada 3 
  • Galaxy Z Zabi3 
  • Galaxy Lura da 10 Lite
  • Galaxy S21FE
  • Galaxy S20FE
  • Galaxy A71
  • Nasiha Galaxy Farashin S7
  • Galaxy A52
  • Galaxy F62
  • Galaxy Z Sauya 5G

Yadda ake sabunta sigar Androidua One UI akan wayoyin hannu na Samsung  

  • Bude shi Nastavini 
  • zabi Sabunta software 
  • Zabi Zazzage kuma shigar 
  • Idan sabon sabuntawa yana samuwa, tsarin shigarwa zai fara.  
  • Saita don zazzage sabuntawa ta atomatik nan gaba Zazzagewa ta atomatik akan Wi-Fi kamar yadda akan.

Idan na'urar ku Android 13 da Oneaya UI 5.0 ba sa goyan bayan sa, watakila shine mafi kyawun lokacin neman sabon abu. Akwai kewayo mai faɗi da yawa don zaɓar daga cikin jeri na farashi da yawa. Bayan haka, Samsung ya himmatu wajen samar da sabuntawar software na shekaru 4 da sabuntar shekaru 5 na tsaro ga duk sabbin na'urorin da aka fitar. Ta wannan hanyar, sabuwar na'urar ku za ta ɗora muku dogon lokaci, saboda babu wani masana'anta da zai iya yin alfahari da irin wannan tallafi, har ma Google da kansa.

Wayoyin Samsung masu goyan baya Androidu 13 da Oneaya UI 5.0 ana iya siyan su anan, misali

Wanda aka fi karantawa a yau

.