Rufe talla

Tsarin tushe na iPad ya kasance mai mahimmanci a bayan sauran kewayon na ɗan lokaci yanzu. Yayin da iPad Pro, iPad Air da iPad Mini suka canza zuwa harshen ƙirar zamani na Apple kuma suna da haɗin kebul-C, iPad ɗin na yau da kullun ya makale ga tsohon-tsara tare da Maɓallin Gida a ƙarƙashin nunin kuma yana caji ta hanyar Walƙiya har zuwa ƙarni na tara, wanda aka saki a bara. Jiya Apple ya sanar da ƙarni na 10, wanda ya canza da yawa, ciki har da farashin. 

IPad na ƙarni na 10 yayi kama da ƙarni na huɗu da na biyar iPad Air. Yana da gefuna na akwati iri ɗaya da kusurwoyi masu zagaye da nunin inch 10,9 wanda ya maye gurbin panel 10,2-inch na ƙarni na baya. Kamar sauran allunan Apple na zamani, sabon iPad a ƙarshe yana da haɗin USB-C don cajin na'urori da canja wurin bayanai. A ciki, yana da kwakwalwan kwakwalwar A14 Bionic guda ɗaya wanda ya kunna iPhone 12 da iPad Air (kafin 2020). Ya zo cikin launuka huɗu masu ƙarfi.

Apple yayi bankwana da Lighning nagode

Tare da EU kwanan nan zaɓen don buƙatar na'urorin lantarki da za a caje su ta hanyar USB-C daga 2024, gami da iPhone, babu makawa cewa Apple zai fara cire Lighning a fadin hukumar ko da inda har yanzu yana da ma'ana. Don haka iPad na ƙarni na 10 shima ya karɓi wannan kashi na ƙarin ci gaba na madadinsa, amma har yanzu yana riƙe da tallafi Apple Fensir na ƙarni na farko, wanda ake caji ta hanyar Walƙiya. Don haka, don amfani da ita tare da wannan na'ura, dole ne a sami raguwa, wanda ba kawai zane ba ne har ma da fayil ɗin mai amfani, wanda za ku yi amfani da shi. Apple da gaske ya cancanci izgili. Kasancewar Lighning da gaske a hankali yake binne kanta shima direban ya tabbatar da sabon Apple 4K TV, wanda kuma ya canza daga shi zuwa USB-C. A cikin nau'i na sanarwar manema labarai, an kuma gabatar da sabon iPad Ribobi, wanda mafi girman ƙirƙira shi ne guntu M2.

Koyaya, sake fasalin ainihin iPad ɗin shima yana zuwa tare da wasu sabbin abubuwa, kamar Touch ID da aka gina a cikin maɓallin gefe da kyamarar selfie 12MPx, wacce ke kan dogon gefen na'urar, wacce ta dace da amfani yayin riƙe kwamfutar hannu a ciki. shimfidar wuri. Kamarar da ke bayanta kuma ta inganta, wanda kuma shine 12 MPx kuma yana iya ɗaukar 4K. Akwai kuma wani akwati da aka sake tsarawa wanda yayi kama da abin da Samsung ke bayarwa don na'urorin sa Galaxy tab.

Sigar Wi-Fi na sabon samfurin yana farawa daga CZK 14 don nau'in 490GB. Mafi girman 64GB ya riga ya kashe CZK 256, kuma ana samun nau'ikan 18G ta salula don ƙarin cajin CZK 990. Koyaya, iPad na ƙarni na 5 ya kasance a cikin tayin, lokacin da farashin sa ya fara akan CZK 4. Farashin farawa na ƙarni na 500 iPad Air shine CZK 9. Don haka yana da kumbura sosai kuma tambayar ita ce wacce samfurin kwamfutar hannu ta Apple ya fi daraja. Mafi arha 10" Galaxy Samsung Tab S8 farashin CZK 19, amma Samsung har yanzu yana da layin asali Galaxy Tab A, wanda yafi kama da ainihin iPad. A nan, duk da haka, farashin sun bambanta, saboda Galaxy Tab A8 yana da alamar farashin 64 CZK don nau'in 6GB ɗin sa.

Alal misali, za ka iya saya Samsung Allunan a nan

Wanda aka fi karantawa a yau

.