Rufe talla

A bara, Samsung ya ƙaddamar da firikwensin kyamarar wayar salula mai nauyin 200MPx na farko a duniya. Kuma ba shakka an ɗauki ɗan lokaci kafin kowace wayar hannu ta kasance da ita. Shahararriyar wannan firikwensin 200MPx yana girma a hankali amma tabbas yana girma tare da kowane wata mai wucewa. Yanzu jerin Honor 80 yana nan, wanda shine wata wayar salula da yakamata a samar da ita. Amma yaushe za mu ganta a cikin na'urar? Galaxy? 

Wayar flagship ta Honor ta gaba, Honor 80 Pro+, tana da firikwensin kyamarar 200MP ISOCELL HP1. Babu sauran samuwa informace game da ƙarin kyamarori da zai iya samu, amma yana iya zama kyamarar kusurwa mai girman 50MPx da ruwan tabarau na musamman na telephoto tare da OIS. Hakanan ana sa ran samun nunin 1,5K AMOLED tare da bangarorin lanƙwasa, guntuwar Qualcomm Snapdragon 8 Gen 1, da 12GB na RAM. Ana kuma sa ran mai karanta hoton yatsa a cikin nuni, masu magana da sitiriyo da 100W babban caji mai sauri.

1520_794_ Daraja_70

Na farko shi ne Motorola 

Motorola X30 Pro ita ce wayar farko da ta yi amfani da firikwensin kyamarar 200MPx ISOCELL HP1 na Samsung. Daga baya aka sake masa suna kuma aka kaddamar da shi a kasuwannin duniya a matsayin Moto Edge 30 Ultra. Hakanan Xiaomi ya ƙaddamar da samfurin 12T Pro, wanda aka sanye da firikwensin Samsung 200MPx. Ko da Infinix ya gabatar da wayarsa mai mahimmanci wanda ya haɗa da wannan firikwensin.

Tabbas, Samsung yana shirin ƙaddamar da firikwensin kyamarar wayoyin hannu a nan gaba, yana samar da ƙarin ƙuduri. A gaskiya ma, tana da kyawawan tsare-tsare don gina firikwensin kyamarar 600MPx wanda zai iya wuce ƙarfin idon ɗan adam. Koyaya, wannan firikwensin ba lallai ba ne a yi amfani da shi a cikin wayoyi. Madadin haka, ana iya amfani da shi a cikin motoci masu zaman kansu. 

A cikin fayil ɗin Samsung, amma akan wayar Galaxy, wanda za a sanye shi da na'urar firikwensin 200MPx, har yanzu muna jira. Tun da wannan shine mafita da aka ba wa samfuran flagship kawai, a bayyane yake cewa zai zama wayar farko ta wayar hannu Galaxy S23 Ultra. Zai zama abin takaici idan har yanzu yana ƙunshe da "kawai" 108 MPx. Wannan firikwensin, a gefe guda, zai dace da ƙirar asali Galaxy S23 da S23+, kodayake waɗannan za su iya riƙe 50 MPx na yanzu, wanda zai iya zama ɗan abin kunya.

Jerin wayoyi Galaxy Misali, zaku iya siyan S22 anan

Wanda aka fi karantawa a yau

.