Rufe talla

MediaTek, wanda Chipset ɗinsa na Dimensity ya fito kwanan nan a cikin wayoyi masu yawa na nau'ikan iri daban-daban, ya ƙaddamar da sabon guntu mai matsakaicin zango mai suna Dimensity 1080. Shi ne magajin mashahurin Dimensity 920 chipset.

Dimensity 1080 yana da manyan cores biyu masu ƙarfi na Cortex-A78 tare da saurin agogo na 2,6 GHz da muryoyin Cortex-A55 na tattalin arziki guda shida tare da mitar 2 GHz. Kusan tsari iri ɗaya ne da Dimensity 920, tare da bambanci cewa maɗaukakin maɗaukaki biyu masu ƙarfi suna tafiyar da 100 MHz da sauri. Kamar wanda ya gabace shi, wanda ya gabace shi kuma ana kera shi ta hanyar amfani da tsarin 6nm. GPU iri ɗaya ne ke sarrafa ayyukan zane, watau Mali-G68 MC4.

Babban ci gaban da Dimensity 1080 ke kawowa wanda ya gabace shi shine goyon baya ga kyamarori har zuwa 200MPx, wanda ba kasafai ba ne ga guntu mai matsakaicin matsakaici (Dimensity 920 yana da matsakaicin 108 MPx, daidai da na Samsung Exynos 1280 na tsakiya na yanzu. guntu). Chipset ɗin kuma yana goyan bayan - kamar wanda ya riga shi - nunin 120Hz da ka'idodin Bluetooth 5.2 da Wi-Fi 6.

Yin la'akari da abin da ke sama, Dimensity 1080 ba cikakken magaji ba ne ga Dimensity 920, amma a ɗan ingantacciyar sigar sa. Ya kamata ya bayyana a cikin wayoyin hannu na farko a cikin watanni masu zuwa, yayin da zamu iya tsammanin su zama wakilan samfuran kamar Xiaomi, Realme ko Oppo.

Wanda aka fi karantawa a yau

.