Rufe talla

Shahararrun saƙon saƙon app na ƙarshe yana kama da sauran aikace-aikacen taɗi. A ciki, Google ba da jimawa ba zai sami damar amsa saƙonnin daidaitattun RCS (Sabis ɗin Sadarwar Sadarwa) kai tsaye.

A cikin shekaru da yawa, "rubutu" da saƙon take sun zama ɗaya daga cikin manyan hanyoyin da muke sadarwa da juna. Sai dai wata karamar matsala za ta iya tasowa a lokacin wannan hanyar sadarwa, wato a cikin “sauri” chatting, kamar yadda ake tattaunawa a cikin rukuni, ba kasafai ake samun saukin gane sakon da wani yake amsawa ba.

Yawancin aikace-aikacen taɗi sun warware wannan "kananan abu" ta wata hanya ko wani. Misali, Slack yana ba da zaren zare don ci gaba da tattaunawa akan wani batu daban da sauran tattaunawar dakin hira. Sauran manhajoji kamar iMessage da Discord suna ba ku damar zaɓar saƙon da za ku ba da amsa, yawanci ƙara ɗan salo da mahallin saƙon ku lokacin da aka aiko shi.

Daga binciken gidan yanar gizon na sabon sigar Labarai 9to5Google, ya bayyana cewa Google yana zuwa da irin wannan bayani, wanda shine alamar kibiya mai amsawa da ke bayyana lokacin da kake danna takamaiman saƙo. Matsa wannan alamar zai sanya saƙon ku sama da kumfa na bugawa tare da maɓallin Cancel idan kun canza ra'ayi, in ba haka ba kuna iya rubuta saƙon ku kamar yadda kuka saba.

Da alama fasalin ya isa sosai tare da haɓakawa wanda za'a iya aikawa da amsa daidai kuma a karɓa ta hanyar RCS, tare da bayyana a cikin sigar yanar gizo na Labarai kuma. Kamar yadda kuke tsammani, saƙon amsa ya ƙunshi samfoti na ainihin saƙon da sunan mai aikawa. Danna kan samfoti zai ɗauki Saƙonni zuwa ainihin saƙon. Wasu masu amfani da app a kunne Reddit  suna ba da rahoto (kuma ba masu gwajin beta ba ne, sun ce) fasalin ya riga ya isa, don haka yana kama da Google ya fara fitar da shi a cikin 'yan kwanakin da suka gabata. Ya kamata ya isa gare ku da wuri.

Wanda aka fi karantawa a yau

.