Rufe talla

A bara, Google ya ƙaddamar da aikin hanyoyin muhalli a cikin sigar wayar hannu ta Maps. Da farko yana samuwa ne kawai a cikin Amurka da Kanada, ya isa Jamus a watan Agusta kuma yanzu yana kan wasu dozin wasu ƙasashen Turai, ciki har da Jamhuriyar Czech.

Siffar hanyoyin mu'amala a cikin taswirori yana zuwa kusan ƙasashen Turai 40, gami da Jamhuriyar Czech, Poland, Faransa, Spain, Burtaniya da Ireland, amma ba duk ƙasashe ne Google ya bayyana ba. Ya kamata a samar da shi a cikin makonni masu zuwa.

Siffar, wacce aka fi sani da yanayin kewayawa na eco-routes, tana ba direbobi mafi kyawun hanyar tattalin arziki, koda kuwa yana nufin tafiyar za ta ɗauki tsawon lokaci. Yanayin yana la'akari da tuddai, zirga-zirga, ƙofofin biyan kuɗi da sauran tasha don samarwa direbobi da saurin gudu da ƙididdige ajiyar man fetur. Direbobi kuma za su iya zaɓar nau'in abin hawa da suke tukawa - ko dai man fetur, dizal, haɗaɗɗen ko lantarki.

An gina tsarin akan martani daga Hukumar Kula da Muhalli ta Turai kuma an haɗa shi da samfuran koyan injuna da Google ya ƙirƙira don shahararrun injuna a yankuna da aka bayar. Wannan yana nufin cewa wasu motocin da ake amfani da man fetur za a iya tura su ta manyan tituna, yayin da motocin lantarki za su iya karɓar shawarwarin titunan da ba a kwance ba don samun ingantaccen makamashi.

Wanda aka fi karantawa a yau

.