Rufe talla

Wayoyin hannu masu naɗewa suna saurin shiga cikin al'ada. Ko da yake har yanzu suna da ɗan tsada fiye da wayoyin hannu na yau da kullun, sun yi nisa cikin kankanin lokaci kuma suna haɓaka cikin farin jini. Ko Google ya san wannan, wanda, ko da yake har yanzu ba shi da nasa "ƙwaƙwalwar wasa" (bisa ga sabbin rahotannin da ba na hukuma ba, ba za a gabatar da shi ba har sai shekara mai zuwa), ya fara tallafawa wannan nau'in nau'i (da manyan nunin gaba ɗaya) ta tsarin Android 12l. Yanzu ya fito fili cewa ya fara samar da fasalin madanni mai tsaga a cikin Gboard app don masu gwajin beta.

Idan kun yi rajista don shirin beta kuma kuyi amfani da sabon sabuntawa, yakamata ku sami damar shiga sabon shimfidar Gboard, wanda ke raba madannai zuwa kashi biyu. Wannan zai ba masu amfani da filaye masu faɗi don isa ga dukkan maɓallan cikin sauƙi. Wannan ya cece su "gymnastics na yatsa", saboda yanzu duk maɓallan ya kamata su kasance a cikin isa ga babban yatsa.

Maɓallan G da V, waɗanda ke cikin shimfidar da aka saba a tsakiya, ana ninka su sau biyu don haka za ka iya zaɓar danna su a gefe ɗaya ko ɗaya. Idan kuna canzawa tsakanin nunin waje da na ciki, Gboard zai sani kuma zai daidaita shimfidar wuri ta atomatik (don haka allon madannai ba zai rabu akan nunin waje ba). Mun riga muna da tsaga madannai a cikin Gboard a baya gani. Duk da haka, a lokacin yana yiwuwa ne kawai don samun damar yin amfani da shi ta hanyar rooting. Yanzu fasalin yana samuwa bisa hukuma a cikin beta don kowa ya gwada, kuma bai kamata ya daɗe ba kafin ya “juya” cikin sigar rayuwa.

Wanda aka fi karantawa a yau

.