Rufe talla

Ɗaya daga cikin shahararrun aikace-aikacen don aika "rubutu" sune Labarai daga Google. Shahararrin sa kuma yana tabbatar da gaskiyar cewa Samsung ya fara shigar da shi a cikin wayoyi da aka zaɓa a bara (na farko shine jerin abubuwan da aka zaɓa. Galaxy S21) maimakon "app" na saƙon Samsung. Idan kuma kuna amfani da Saƙonni, tabbas za ku yaba da shawarwari da dabaru guda 7 waɗanda za su kai ƙwarewar mai amfani da ku zuwa mataki na gaba.

Yanayin duhu

Kamar sauran shahararrun ƙa'idodi, Saƙonni kuma suna goyan bayan yanayin duhu. Kunnawarsa abu ne mai sauqi: danna saman dama dige uku kuma zaɓi wani zaɓi Kunna yanayin duhu.

Aika wurin ku na yanzu

Idan kuna ƙoƙarin saduwa da wani a wani wuri, zaku iya amsa tambayar su "Ina kuke" tare da ainihin wurin ku. Don yin wannan, matsa gunkin da zuwa hagu na filin rubutu, ta zaɓar wani zaɓi Matsayi kuma danna "Aika wannan wurin". Kada ku matsa kafin aika wurin, saboda aikace-aikacen yana aika wurin da ake yanzu kuma baya bin sa (ba kamar Google Maps ba).

Ka tsara saƙon da za a aika daga baya

Shin kun san cewa ba lallai ne ku aika saƙon nan da nan ba, amma kuna iya tsara lokacin aika saƙon daga baya? Kuna yin haka ta danna gunkin aikawa maimakon yadda aka saba dogon latsawa, bayan haka zaku iya zaɓar lokacin da kuke son aika saƙon nan gaba. Ƙaramar mashaya za ta bayyana a saman saƙon tare da lokacin aikawa da gicciye a gefen dama, wanda za ku iya soke lokacin.

Saka mahimman saƙonni zuwa saman jerin tattaunawar ku

Kamar sauran manhajojin aika saƙo, Saƙonni suna ba ku damar “pin” zaren da ke da mahimmanci a gare ku zuwa saman jerin tattaunawar ku. Tafi tsayi akan zaren da kake son sakawa, sannan ka matsa gunkin fil a saman allon. Kuna iya yin haka da zaren har guda uku. Ana yin "Unpin" ta hanyar dogon danna zaren da aka zaɓa da kuma danna gunkin ketare fil.

Ajiye saƙonni

Wani fasali mai amfani don tsara saƙonni shine adana su. Don adana hirar a kai dogon famfo kuma zaɓi gunkin daga menu na sama envelopes tare da kibiya ƙasa. Kuna iya nemo duk tattaunawar taɗi ta hanyar latsawa dige uku da zabar wani zaɓi Ajiye.

Haɗa hoto zuwa saƙo

Shin kun san za ku iya ƙara hotuna zuwa saƙonni? Kawai danna gunkin hoto/kamara kusa da filin rubutu, ɗauki hoton abin da kuke son ɗaukar hoto a cikin aikace-aikacen, sannan zaɓi zaɓi Haɗa. Hakanan zaka iya haɗa hotunan da aka ɗauka a baya ta dannawa Gallery, zabar hoto da danna wani zaɓi Ƙara (fiye da hoto ɗaya za a iya ƙara ta wannan hanyar).

Canza girman font

Shin kun san zaku iya canza girman font a cikin taɗi? Yana amfani da karimcin da aka sani da pinch-to-zoom. Ta hanyar yada yatsu biyu ka kara girman font, ta tsunkule ka rage su. Yana iya zama baƙon abu a gare ku, amma wannan aiki mai sauƙi amma mai matukar amfani (wanda kuma ke taimaka wa tsofaffi ƴan ƙasa ko mutanen da ke da hangen nesa) an ƙara shi cikin aikace-aikacen bara kawai.

Wanda aka fi karantawa a yau

.