Rufe talla

Me kuke amfani da wayar hannu don me? Tabbas, ana ba da amsar kai tsaye: Don sadarwa. Tabbas ba, amma don haka kawai. Sai dai ƙarin ƙimarsa a cikin adadin aikace-aikacen masu amfani, tabbas kuma don ɗaukar hotuna kowane iri. Waɗannan nasiha da dabaru na kamara guda 5 za su taimaka muku samun ƙarin hotuna daga cikin hotunanku. 

Kunna layin rarrabawa 

Abun da ke ciki na hoto yana da mahimmanci. Yana ƙayyade yadda idon ɗan adam ke gane sakamakon. Lokacin da ba ku sanya babban abin da ke cikin hoton ba a cikin madaidaicin matsayi, ƙwaƙwalwa yana samun sakamakon da ya shagaltar da shi kuma bai dace ba. Wannan shi ne ainihin abin da ake raba layi ko grid, wanda ke raba hoton zuwa murabba'i tara, waɗanda aka ƙirƙira su ta hanyar haɗa layi biyu a kwance da biyu a tsaye. A inda suke tsaka-tsaki ne yakamata ku sami mahimman abubuwan hoton, musamman idan kuna harbin shimfidar wuri. 

  • Bude aikace-aikacen Kamara. 
  • Yi tayin a saman hagu Nastavini 
  • Gungura ƙasa kuma kunna maɓalli kusa da menu Layukan rarraba.

Ɗauki hotuna ba tare da murdiya ba 

Idan kun taɓa ƙoƙarin ɗaukar hoto mai faɗin ƙasa, yawanci takardar da ke kwance akan tebur, ƙila kun lura cewa yana da wahala a sami hangen nesa mai kyau. Idan kun kasance kaɗan daga axis, sakamakon yana kama da gurbatacce. Koyaya, idan kun nuna kyamarar ƙasa, zaku ga cewa zaku ga da'ira biyu anan. Don haka gwada daidaita su don samun iyakar rawaya. A wannan lokacin, kyamarar ku tana nuna ƙasa kai tsaye.

Idan sau da yawa kuna duba takardu, saka a cikin ƙirar kyamara Nastavini kuma danna Mai inganta yanayin yanayi. Sannan kunna tayin anan Duba takardu. Godiya ga basirar wucin gadi, kamara ta gane cewa kuna ƙoƙarin bincika takarda kuma yana ƙoƙarin ɗaukar hoto ba tare da murdiya ba.

Fashe harbi 

Kuna iya samun amfani da ci gaba da harbi musamman a cikin daukar hoto na wasanni ko gaba ɗaya kowane motsi. Gaskiya ne cewa za ku sami aikin Motion Photo a nan, amma yana da iyaka ta hanyoyi da yawa. Serial scanning yana samar da mafi ingancin fitarwa. A lokaci guda, samun jerin yana da sauƙi. Ta hanyar tsoho, kawai danna maɓallin rufewa zuwa kasan wayar. IN Saitunan kyamara duk da haka, kuna cikin sashin Hotuna Kuna iya tantance cewa wannan karimcin ba zai ɗauki jerin abubuwan ba amma zai ƙirƙiri GIF mai rai.

Danna maɓallin sau biyu 

Yadda ake kunna yanayin kamara da sauri? Kuna iya ƙaddamar da aikace-aikacen ta hanyoyi da yawa. Daga makullin allo, kawai danna dama zuwa hagu, zaku iya ƙaddamar da shi daga mashigin menu mai sauri, ba shakka kuna iya samun alamar aikace-aikacen akan tebur ɗinku. Baya ga wannan, har yanzu akwai hanyoyi da yawa, wanda danna maɓallin wuta sau biyu a fili yana cikin mafi sauri. Duk inda kuke, ko kuna wasa ko allon yana kashe, danna sau biyu don kunna kyamara kuma ba za ku rasa ɗan lokaci ba. Idan baku kunna aikin ba, tsarin shine kamar haka: 

  • Je zuwa Nastavini. 
  • Zabi Na gaba fasali. 
  • Zaɓi tayin Maɓallin gefe. 
  • Anan kunna danna sau biyu kuma zaɓi Da sauri kaddamar da kyamara.

Saitin da za a adana shi 

V Saitunan kyamara a cikin sashe Gabaɗaya danna kan menu Saitin da za a adana shi. Anan za ku sami zaɓuɓɓuka da yawa, mafi ban sha'awa wanda shine na farko - Yanayin Kamara. Duk lokacin da ka fara aikace-aikacen, yana farawa a yanayin harbi, wanda bazai dace da kowa ba. Wataƙila kun ɗauki hoto ko harbi bidiyo a baya, kuma sake danna hanyoyin zai iya sa ku rasa labarin da kuke son faɗa tare da sabon hoton. Amma idan kun kunna wannan zaɓi, lokacin da kuka sake kunna kyamarar, koyaushe zaku kasance akan zaɓi ɗaya kamar lokacin ƙarshe da kuka yi amfani da shi.

 

Saitin da za a adana shi

Wanda aka fi karantawa a yau

.