Rufe talla

Ba sau da yawa cewa manyan kamfanoni guda biyu suna aiki tare ta kowace hanya, maimakon yin gwagwarmayar neman wuri a kasuwa. Amma Samsung ya bambanta sosai a cikin wannan. Yana aiki ba kawai tare da Microsoft akan haɗin gwiwar na'urorin sa tare da dandamali ba Windows, amma tabbas shi ma ba bakon Google ba ne. Tare da shi ne ya raya dandalin Wear OS. 

Sun kuma haɗa kai don ƙirƙirar dandamali na Haɗin Lafiya da API, wanda ke ba masu haɓakawa da saitin kayan aiki don daidaita bayanan lafiyar mai amfani tsakanin apps da na'urori tare da tsarin. Android. Wannan ya kamata ya sauƙaƙa wa masu amfani don bin diddigin lafiyar su da bayanan dacewarsu a kan dandamali daban-daban.

Fiye da nau'ikan bayanai 50 

Da zarar mai amfani ya shiga, masu haɓakawa za su iya tattara cikakkun bayanan lafiyar su da aka rufaffen (waɗanda ba za a haɗa su da mai amfani ta kowace hanya ba). Google ya ce masu amfani za su sami cikakken iko akan bayanan da suke rabawa da kuma waɗanne aikace-aikacen. Idan nau'in bayanai iri ɗaya, kamar ƙidayar mataki, ƙa'idodi da yawa ne ke tattarawa, masu amfani za su iya zaɓar ko a raba wannan bayanan tare da app ɗaya ko tare da wasu. Aikace-aikacen Haɗin Lafiya yana goyan bayan nau'ikan bayanai sama da 50 a cikin nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan bayanai sun haɗa da ayyuka, ma'aunin jiki, bin diddigin zagayowar, abinci mai gina jiki, bacci da sauran abubuwan rayuwa.

"Muna aiki tare da Google da sauran abokan haɗin gwiwa don gane cikakken fa'idodi da yuwuwar Haɗin Lafiya," TaeJong Jay Yang, mataimakin shugaban kamfanin Samsung, ya fada a cikin wata sanarwa da ya fitar. "Na yi farin cikin tabbatar da cewa dandalin Samsung Health zai ɗauki Haɗin Lafiya a wannan shekara. Tare da izinin masu amfani, masu haɓaka aikace-aikacen za su iya yin amfani da ingantattun bayanai da ingantattun bayanai da aka auna akan agogon Galaxy Watch don Samsung Health kuma ku yi amfani da su a cikin aikace-aikacen ku kuma. "

Samun zuwa ƙarshen shekara 

Haɗin Haɗin Lafiya a halin yanzu yana cikin buɗaɗɗen beta, don haka yana buɗewa ga duk masu haɓakawa. Baya ga Samsung, Google kuma yana aiki tare da masu haɓaka ƙa'idodin MyFitnessPal, Leap Fitness da Withings a matsayin wani ɓangare na tsarin, da kuma nata Fitbit app. Don haka yana kama da wannan labarin zai iya kasancewa a kusa da lokacin da aka saki agogon Pixel Watch, mai yiwuwa a watan Oktoba na wannan shekara.

Akwai fa'idodi da yawa anan, amma ƙari ga Google fiye da na Samsung. Bayan haka, yana ƙoƙarin tura masu amfani don amfani da ayyukansa, amma ta hanyar raba bayanai tsakanin aikace-aikacen, masu amfani za su iya canzawa daga wannan na'ura zuwa wata ba tare da rasa bayanansu ba. Wannan kuma ya shafi na'urori daga wasu masana'antun. Kuna iya kawai aika bayanai daga Samsung Health zuwa Haɗin Lafiya kuma kawai shiga wannan aikace-aikacen akan wata na'ura. Don haka tabbas mataki ne na abokantaka zuwa ga mai amfani. 

Zazzage app ɗin Samsung Health nan

Wanda aka fi karantawa a yau

.