Rufe talla

Manyan wayoyi suna ba da caji cikin sauri, ko dai tare da taimakon kebul ko caja mara waya. Amma ta yaya za a yi wannan caji da sauri? Don haka a nan za ku koyi yadda ake cajin wayoyin Samsung da sauri. 

Dole ne a ce Samsung bai yi fice wajen cajin sauri ba. Tana da gasa da yawa, musamman daga samfuran China waɗanda ke ƙoƙarin tura ƙimar saurin caji zuwa matsananci. Amma kamar babban mai fafatawa, wato Apple, baya yin gwaji mai mahimmanci tare da aikin caji kuma a maimakon haka yana kiyaye ƙasa. Amma gaskiya ne cewa tare da ƙarni na wayoyi Galaxy S22 ya sake haɓaka kaɗan (45 W ya riga ya yiwu Galaxy S20 Ultra, amma a cikin tsararraki masu zuwa Samsung ya huta).

Ana iya cewa da sauri ka yi cajin baturin, yana ƙara wahala. Bugu da ƙari, saurin da aka nuna suma ba su dawwama, don haka idan cajin 45W ya kasance, ba yana nufin cewa za a tura wutar zuwa na'urar kawai tare da wannan ƙarfin ba. Batura na zamani suna da wayo kuma suna ƙoƙarin iyakance tsufa, saboda haka ana amfani da cikakken saurin kawai kusan kashi 50% na ƙarfin baturi, sannan ya fara raguwa a hankali kuma ana cajin kashi na ƙarshe a hankali kuma don haka mafi tsayi.

Kunna caji mai sauri 

Na farko, ba shakka, yana da mahimmanci a kunna zaɓin caji mai sauri. Ƙarin UI guda ɗaya na Samsung don wayoyinsa Galaxy yana amfani, wato, yana ba ka damar kashe wannan menu. Don haka yana da kyau ka duba kunnanta. Hanyar ita ce kamar haka: 

  • Je zuwa Nastavini. 
  • Gungura har zuwa ƙasa kuma zaɓi menu Kula da baturi da na'ura. 
  • Danna kan zaɓi a nan Batura. 
  • Zaɓi menu a ƙasa Ƙarin saitunan baturi. 
  • A cikin sashin caji akwai zaɓi don kunna / kashe zaɓin Saurin caji a Saurin caji mara waya. Don haka kunna zaɓuɓɓukan biyu.

Bambance-bambancen wayoyi da saurin cajinsu 

Saurin cajin samfuran wayar Samsung guda ɗaya Galaxy sun bambanta. Hakazalika, baturansu na da girma dabam dabam. Sabili da haka, ko da tare da caji iri ɗaya mai ƙarfi, lokutan ƙarshe na iya bambanta ga samfura daban-daban. 

  • Galaxy S22 matsananci: 5 mAh, har zuwa 000W waya da caji mara waya ta 45W 
  • Galaxy S22 +: 4 mAh, har zuwa 500W waya da caji mara waya ta 45W 
  • Galaxy S22: 3 mAh, har zuwa 700W waya da caji mara waya ta 25W 
  • Galaxy S21 matsananci: 5 mAh, har zuwa 000W waya da caji mara waya ta 25W 
  • Galaxy S21 +: 4 mAh, har zuwa 800W waya da caji mara waya ta 25W 
  • Galaxy S21: 4 mAh, har zuwa 000W waya da caji mara waya ta 25W 
  • Galaxy S20 FE 5G, Galaxy Saukewa: S21FE5G: 4 mAh, har zuwa 500W waya da caji mara waya ta 25W 
  • Galaxy Z Nada 3: 4 mAh, har zuwa 400W waya da caji mara waya ta 25W 
  • Galaxy Z Zabi3: 3 mAh, 300W waya da caji mara waya ta 15W 
  • Galaxy A33 5G, Galaxy A53 5G, Galaxy M23 5G, Galaxy M53G: 5 mAh, har zuwa 000W cajin kebul 
  • Galaxy A32 5G, Galaxy A22 5G, Galaxy A13, Galaxy A12, Galaxy A03s: 5 mAh, har zuwa 000W cajin kebul

Yi amfani da adaftar manufa 

Goyan bayan caji mai sauri ba zai yi muku kyau ba idan ba ku yi amfani da adaftar da ta dace ba. Kamar yadda aka fada, ba za ku sami sama da 15 W ba don ƙirar ke goyan bayan caji mara waya, don haka yana da kyau a zaɓi aƙalla adaftar 20 W don irin wannan caja.

Wannan ya isa don caji mai sauri na samfuran asali waɗanda ke da cajin waya 15W. Idan na'urarka tana da cajin 25W, Samsung yana ba da adaftar USB-C 25W kai tsaye gare ta. Wannan kari ne a halin yanzu a babban rangwame, don haka zaka iya samun shi akan 199 CZK kawai. Idan kun mallaki na'urar tare da zaɓin caji na 45W, Samsung yana ba da mafita ga waɗannan samfuran kuma. 45W adaftar amma zai biya ku 549 CZK.

Kuna iya cajin na'urarku da kowace adaftar. Idan akwai ƙarfi mafi girma, zai gudanar da matsakaicin yuwuwar saurin da wayar ke ba da izini. Idan akwai ƙananan wuta, ba shakka zai ɗauki tsawon lokaci don cajin baturi. Koyaya, Samsung baya haɗa da adaftar a cikin marufi na sabbin samfuransa, koda a cikin ƙananan jeri, don haka idan kuna tunanin siyan sa, tabbas muna ba da shawarar samun ɗayan mafi ƙarfi.

Ana iya ɗauka cewa saurin caji zai ci gaba da ƙaruwa. Don haka zai iya zama jari mai dacewa don gaba. Sannan ba za ku yi nadama kan ƴan krone ɗari da kuka adana yanzu ba, saboda ba za ku jira ba ba dole ba har sai wayarku ta yi caji bayan wannan lokaci mai tsawo. 

Kuna iya siyan adaftar Samsung na asali anan, misali

Wanda aka fi karantawa a yau

.