Rufe talla

Akwai ƙarancin ƙa'idodi akan Google Play yau fiye da shekaru huɗu da suka gabata. Ya zuwa watan Maris na wannan shekara, apps 2 sun kasance a cikin kantin, adadin da ke nuna raguwar kashi 591 cikin 578 daga lakabi miliyan 28 da dandalin ya kunsa a watan Maris na 3,6. Ragewar ya faru ne saboda Google a kai a kai yana tsaftace abubuwan da ke ciki. ya saba wa yanayi. Mafi sau da yawa, shi ne wanda ke yin katsalandan ga sirrin masu amfani da kuma yin barazana ga tsaron su. 

Akalla ya biyo baya daga bincike tradingplatforms.com. Google yana tsara ƙa'idodi waɗanda masu haɓakawa waɗanda ke son jera aikace-aikacen su a shagon sa dole ne su bi. Daga cikinsu akwai wajibcin bin ka'idar kariyar bayanan mai amfani. Tabbas, waɗannan manufofin suna jaddada gaskiyar yadda waɗannan aikace-aikacen ke aiki tare da bayanan mai amfani. Haka kuma, don aikace-aikacen da ke ɗaukar hankali da sirri informacemasu amfani, buƙatun sun fi girma. Don haka ana iya cewa Google bai damu da yawa ba kamar yadda yake kula da inganci, kuma labarin ƙarancin apps yana da kyau a zahiri.

raguwa-yawan-apps-a cikin kantin-play-store

Tun daga 2015, Google ya yi amfani da haɗin gwiwar albarkatun ɗan adam da kayan aikin sirri na wucin gadi don nuna ɓarna ko ƙa'idodin da ba su yarda da su ba yayin karɓar ƙa'idodi a cikin shagon sa. Shagon kuma yana sanye da Google Play Protect, inda wannan manhaja ke bincikar duk aikace-aikacen da ke akwai ko wata barazana da kuma faɗakar da injiniyoyin Google da su sa baki idan ya cancanta. Ko da ba shakka ya rasa wani abu a nan da can, ba za ku iya musun shi aƙalla wani ƙoƙari ba.

Apple App Store kusa da baya 

Tare da aikace-aikacen miliyan 2,6, Google Play shine babban kantin sayar da app. A matsayi na biyu, tabbas, Apple's App Store, wanda ya ƙunshi fiye da aikace-aikace miliyan 2,3. Ba tare da la'akari da rinjayen waɗannan biyun ba, sauran shagunan abun ciki na dijital suma suna son samun rabonsu na kasuwa. Misali, Amazon App Store ya riga ya ƙunshi aikace-aikace sama da 500 don dandamali Android. Lakabinsa mafi kyawun siyarwa suna cikin fagagen kayan aiki, wasanni da ilimi. Tencent yana da kewayon kusan aikace-aikacen 45.

Tabbas zai zama mai ban sha'awa don ganin ko Apple daga karshe ya bude dandalinsa iOS zuwa shigar da wasu tashoshi masu iya rarrabawa. Tuni akwai wasu matsi a kusa da shi, amma bai yi kama da za su yi ba Apple ya so ya ja da baya. Wannan yana nufin magudanar ruwa mai yawa akan kuɗi, saboda yawanci yana cajin 30% akan kowane abun ciki da aka saya akan App Store, ko kuɗin lokaci ɗaya ne ko biyan kuɗi na yau da kullun. 

Wanda aka fi karantawa a yau

.