Rufe talla

A zamanin yau, ba sabon abu bane a gamu da wayoyin komai da ruwanka da sama da 100 MPx. Musamman, kewayon wayoyin hannu na Samsung tare da Ultra moniker sun sami kyamarar 108MPx na ɗan lokaci yanzu. Bugu da ƙari, kyamarori masu irin wannan babban ƙuduri sun isa har ma da matsakaici. Misali Samsung da kansa ya shigar dashi Galaxy A73. Koyaya, waɗannan wayoyi har yanzu suna ɗaukar hotuna 12MP ta tsohuwa. Amma me ya sa haka? 

Menene ma'anar duk waɗannan megapixels yayin da kyamarori har yanzu suna ɗaukar matsakaiciyar hotuna? Ba shi da wuyar ganewa. Ana rufe firikwensin kyamara na dijital da dubbai da dubunnan ƙananan firikwensin haske, ko pixels. Maɗaukakin ƙuduri yana nufin ƙarin pixels akan firikwensin, kuma ƙarin pixels waɗanda suka dace akan saman zahiri ɗaya na firikwensin, ƙananan waɗannan pixels dole ne su kasance. Saboda ƙananan pixels suna da ƙaramin fili, ba za su iya tattara haske mai yawa kamar pixels masu girma ba, wanda hakan ke nufin suna yin muni a cikin ƙananan haske.

Tsarin pixel 

Amma kyamarori masu girman megapixel kan yi amfani da wata dabara mai suna pixel binning don shawo kan wannan matsala. Abu ne na fasaha, amma abin da ke ƙasa shi ne idan akwai Galaxy S22 Ultra (kuma mai yiwuwa A73 mai zuwa) yana haɗa ƙungiyoyin pixels tara. Daga jimlar 108 MPx, sakamako mai sauƙi na lissafi a cikin 12 MPx (108 ÷ 9 = 12). Wannan ya bambanta da Pixel 6 na Google, wanda ke da firikwensin kyamarar 50MP wanda koyaushe yana ɗaukar hotuna 12,5MP saboda suna haɗa pixels huɗu kawai. Galaxy Koyaya, S22 Ultra kuma yana ba ku ikon ɗaukar cikakkun hotuna kai tsaye daga aikace-aikacen kyamarar hannun jari.

Pixel binning yana da mahimmanci ga ƙananan na'urori masu auna firikwensin kyamarori masu ƙarfi, saboda wannan fasalin yana taimaka musu a cikin yanayin duhu musamman. Yin sulhu ne inda ƙuduri zai ragu, amma hankalin haske zai ƙaru. Ƙididdigar megapixel mai girma kuma tana ba da damar sassauci don software / zuƙowa na dijital da rikodin bidiyo na 8K. Amma ba shakka shi ma wani bangare ne kawai tallace-tallace. Kyamarar 108MP tana da kyan gani sosai dangane da ƙayyadaddun bayanai fiye da kyamarar 12MP, kodayake suna da inganci iri ɗaya mafi yawan lokaci.

Bugu da ƙari, yana kama da shi ma zai yarda da wannan Apple. Ya zuwa yanzu, yana bin ƙaƙƙarfan dabarar 12 MPx tare da ƙara girman firikwensin kuma ta haka pixels ɗaya. Koyaya, iPhone 14 yakamata ya zo tare da kyamarar MPx 48, wanda kawai zai haɗa pixels 4 zuwa ɗaya kuma sakamakon haka za'a sake ƙirƙirar hotuna 12 MPx. Sai dai idan kun kasance mafi ƙwararrun mai daukar hoto kuma ba ku son buga hotunanku a cikin manyan tsare-tsare, kusan koyaushe yana da daraja barin haɗuwa da harbi a sakamakon 12 MPx.

Samsung Galaxy Misali, zaku iya siyan S22 Ultra anan 

Wanda aka fi karantawa a yau

.