Rufe talla

Kasuwar wayar salula ta Amurka ba ta kasance daidai da ta sauran yankuna na duniya ba. Yayin da alamun China Xiaomi, Oppo da Realme ke yin kyau a Turai da Asiya, ba sa samun karbuwa sosai a Amurka. Jagoran bayyane shine ƙungiyar gida Apple, Samsung yana biye da shi, wanda ke ƙoƙarin kamawa, amma kawai ya kasa ci gaba. Yayin da mukaman biyu na farko da alama sun kasance tsofaffin ma'auni, Motorola da aka sake haifa shi ma ya fara fitar da ƙahonsa a nan.

A cewar kamfanin bincike na Counterpoint, wannan alamar ta haura zuwa matsayi na uku na wayoyin hannu da aka fi siyar da su a Amurka, kuma ta rike wannan matsayi na tsawon shekarar da ta gabata. Yayin da kamfanin ya sami ɗan nasara sosai a lokacin hawan sa na bayan-2000, wannan shine karo na farko da muka ga ya fara samun karɓuwa a zamanin wayoyin hannu na zamani (kuma a ƙarƙashin ikon Lenovo). Bugu da ƙari, kamfanin ya zama kamfani na biyu mafi kyawun siyarwa a ɓangaren wayar kasafin kuɗi ($ 400 da ƙasa), wanda ke nuni ga inda wannan sabuwar nasara ta fito.

Motorola 2021

A bayyane yake, ƙarshen sashin wayoyin salula na LG shima yana da babban abin da zai iya takawa a ciki. Wayoyin wayowin komai da ruwan na wannan kamfani, duk da matsalolin da suka sha fama da su tsawon shekaru, sun kasance masu shahara sosai, domin na dogon lokaci da alamar ta kasance a matsayi na uku kuma a wani lokaci kai tsaye ta yi yaki da Samsung a matsayi na biyu. Bayan haka, 2017 shekara ce mai ban mamaki, saboda iPhones sun sami raguwa mai kaifi a nan, sai kawai ya tashi sama. Su ma samfuran Samsung sun zarce su, wanda ba da daɗewa ba ya yi yaƙi da LG aƙalla matsayi na biyu. Duk da haka dai, LG ya tafi, ya bar wani rami a kasuwa wanda Motorola ke ƙoƙarin cikewa.

Jerin Moto G yana samun babban nasara ta hanyar sadaukarwar tashar da aka riga aka biya kamar Verizon Prepaid, Metro ta T-Mobile, Boost, da Cricket. Har yanzu kamfanin yana da sauran tafiya, amma yana da matukar alƙawarin. A ƙarshen 2021, ta haka ta mallaki 10% na kasuwar Amurka, Samsung 22% da Apple cikakken 58%. Abin takaici ne cewa Samsung ya sami damar haɓaka da kashi ɗaya kawai cikin shekaru 6, lokacin da kuma ya sami koma baya zuwa ƙarshen shekara. Apple a lokaci guda kuma ya karu da kashi 21%. 

Wanda aka fi karantawa a yau

.