Rufe talla

Samsung a matsayin wani ɓangare na taronsa Galaxy Wani taron ya gabatar da duo na wayoyi kuma an yi niyya don kasuwar Czech, inda ita ce mafi kyawun samfurin Galaxy Bayani na 53G. Amma zaka iya saya a cikin kantin sayar da kan layi na Samsung Galaxy A52s 5G. Abu mai ban sha'awa shi ne cewa wannan tsohuwar na'ura ce a farashi ɗaya. Don haka wane samfurin za ku je? 

Dangane da bayyanar, kusan iri ɗaya ne. Muna da bambance-bambancen launi daban-daban a nan, amma in ba haka ba, a zahiri ba za ku iya raba na'urorin ba. Koyaya, sabon samfurin yana da sauƙi mai sauƙi daga jiki zuwa abubuwan kyamara kuma har yanzu yana ɗan ƙarami. Girmansa shine 74,8 x 159,6 x 8,1 mm kuma yana auna 189 g. Galaxy A52s 5G yana da girman 75,1 x 159,9 x 8,4 mm, amma nauyin iri ɗaya ne. Dukansu na'urorin suna sanye take da 6,5 ″ (16,5 cm) FHD+ Super AMOLED Infinity-O nuni tare da HDR10+ da mai karanta hoton yatsa a ƙarƙashin nuni. Dukansu suna da ƙimar farfadowa ta 120Hz, ƙimar juriya ta IP67, da kuma kariya ta Corning Gorilla Glass 5.

Ayyuka da baturi 

Dangane da aiki da ƙwaƙwalwar RAM, tsohuwar ƙirar tana ba da octa-core 2,4 GHz, 1,8 GHz processor, sabon ƙirar kuma yana da sabon processor mai girman takwas (2,4 GHz, 2 GHz) 5nm. Akwai nau'ikan ƙwaƙwalwar ajiya guda biyu, wato 6 + 128 GB ko 8 + 256 GB. Don tsohuwar ƙirar, kawai nau'in 6 + 128 GB yana samuwa a cikin kantin sayar da Samsung, amma kuna iya samun mafi girman tsari akan layi. Katunan MicroSD har zuwa 1 TB ana ba da su ta duka samfuran.

Lokacin da kuka kalli ƙaramin jikin sabon samfurin da nauyin iri ɗaya, yana da ban sha'awa sosai cewa Samsung ya sami damar shigar da babban baturi 500mAh a ciki. Galaxy Don haka A53 5G yana da baturin 5000mAh, kodayake Galaxy A52s yana da 4500mAh. Amma saurin caji iri ɗaya ne saboda duka samfuran biyu suna goyan bayan fasahar Cajin 25 W Super Fast.

Kyamarorin ba su canza ba 

Dangane da kyamarori, kayan aikin ba su da tasiri ta kowace hanya, don haka sabon abu har yanzu yana ba da saiti iri ɗaya na babban kyamarar gaba guda huɗu. Koyaya, Samsung ya gabatar da haɓaka software da yawa, waɗanda muke rubutawa a ciki raba labarin. Duk da haka, yana da tambaya ko wannan shine irin wannan fa'ida, saboda yana yiwuwa ko da tsofaffin samfurin zai sami duk waɗannan zaɓuɓɓuka lokacin sabunta tsarin. 

  • Ultra fadi: 12 MPx, f/2,2  
  • Babban faffadan kwana: 64 MPx, f/1,8 OIS  
  • Sensor mai zurfi: 5 MPx, f/2,4  
  • Makro: 5 MPx, f2,4  
  • Kamara ta gaba: 32 MPx, f2,2 

To wanne ya saya? 

A bayyane yake cewa waɗannan samfuran kamanceceniya ne da ƴan ƙananan bambance-bambance. Saboda babban aiki da baturi mafi girma na sabon samfurin, idan ka saya a cikakken farashi, zai fi dacewa. Wannan kuma saboda kuna samun belun kunne kyauta tare da shi azaman ɓangaren siyarwar da aka riga aka yi Galaxy Buds Live yana da daraja CZK 4 (yana aiki akan siye Galaxy A53 5G daga 17/3 zuwa 17/4/2022). Koyaya, ku sani cewa ba za ku sami wayoyi masu waya ko adaftar wuta a cikin kunshin ba.

Amma tsofaffin samfurin yana da daraja idan mai sayarwa ya yi rangwame akan shi. Bayan haka, ƙila suna so su kawar da hannun jari don haka rage farashin sa sosai. Tun da akwai ainihin ƴan bambance-bambance tsakanin samfuran biyu, ba za a rage ku akan ayyuka da zaɓuɓɓuka ba, amma ba za ku kashe kuɗi da yawa ba. Samsung Galaxy A52s 5G i Galaxy A53 5G yana kashe CZK 8 a cikin bambance-bambancen 128 + 11GB.

Galaxy Ana iya yin oda A53 5G, misali, anan

Wanda aka fi karantawa a yau

.