Rufe talla

Saƙon kasuwanci: Na'urar sanyaya iska da na'urar sanyaya iska ta tafi da gidanka na iya yin kamanceceniya a kallon farko. Suna kama da babban shredder takarda. Kodayake muna amfani da na'urorin biyu da farko don manufa ɗaya, wato don sanyaya iska, suna aiki daban-daban.

Menene na'urar sanyaya iska?

Sau da yawa mutane suna kuskuren kiransa a matsayin na'urar sanyaya iska, da alama don wannan dalili na sanyaya iska. Koyaya, masu sanyaya iska suna aiki daban. Waɗannan na'urori ne waɗanda ke haɗa fanka da ƙaramin kwandishan. Masu sanyaya iska saboda haka magoya baya ne waɗanda kuma suna da tsarin sanyaya godiya ga tafki don ruwan sanyi ko kankara.

mai sanyaya 1

Ta yaya na'urar sanyaya iska ke aiki?

Iska ta shiga cikin mai sanyaya tare da taimakon fanka mai ƙarfi wanda ke sha iska daga baya kuma yana fitar da iska mai sanyaya daga gaba. Mai sanyaya yana iya kwantar da iska saboda godiyar sanyaya, ta inda iska ke gudana kuma tana tsotse cikin sanyi daga ruwan sanyi ko tankin ajiyar kankara. Godiya ga wannan tsari, yanayin iska a cikin dakin zai ragu.

Mai sanyaya iska yana aiki akan wata ka'ida ta daban fiye da na'urar sanyaya iska. Yayin da na'urar sanyaya iska ke cire zafi daga ɗakin ta amfani da bututun shaye-shaye. mai sanyaya iska yana rage yawan zafin jiki a cikin ɗakin ta hanyar fan da humidification na iska, don haka samar da yanayi mai daɗi a cikin ɗakin.

Don haɓaka tasirin mai sanyaya iska, cika tafki da kankara, ruwan sanyi ba shi da tasiri. Na'urar sanyaya iska na iya rage yawan zafin jiki a cikin ɗakin da matsakaicin 4 ° C, wanda ke da lahani idan aka kwatanta da sakamakon na'urar kwandishan ta hannu. Koyaya, na'urar sanyaya iska kuma tana da aikin humidating iskar da ke cikin ɗakin, wanda ke rage haɗarin kamuwa da mura a cikin watannin bazara.

mai sanyaya 2

Amfani masu sanyaya iska

  • ba a buƙatar shigarwa akan facade
  • babu buƙatar buƙatun da ke fitar da iska mai dumi daga ɗakin
  • yana samuwa a ƙananan farashin idan aka kwatanta da kwandishan
  • ya kai matakin amo na kusan 55 dB, wanda bai kai matakin amo na kwandishan na hannu ba, wanda ya kai 65 dB
  • karancin wutar lantarki
  • godiya ga ƙananan nauyinsa (kimanin 2 kg) na'urar zata iya  sauƙin jigilar kaya, don haka idan kun sanyaya daki ɗaya, zaku iya matsar da na'urar kawai zuwa wani daki

Menene kwandishan na wayar hannu?

Na'urar sanyaya iska ta hannu shine na'urar sanyaya da ke ɗaukar zafi daga iska kuma ta fitar da shi daga ɗakin. Na'urar kwandishan na iya kwantar da iska har ma da digiri da yawa, duk da haka, bambancin zafin jiki tsakanin zafin jiki na waje da sanyaya ciki na kusan 10 ° C na iya haifar da matsalolin lafiya. Masana sun ba da shawarar cewa bambancin zafin jiki na waje da na ciki kada ya wuce 6 ° C.

cooler - kwandishan 3

Ta yaya na'urar kwandishan ta hannu ke aiki?

Na'urar kwandishan ta wayar hannu ta dogara ne akan ka'idar famfo zafi na iska zuwa iska. Na'urar sanyaya iska tana fitar da iska mai dumi daga cikin dakin kuma ta kawo iska mai sanyaya cikin dakin. Akwai ingantacciyar injin damfara a cikin injin kwandishan, wanda ke da alhakin kewayawa da samar da iska mai dadi. Tushen mai sassauƙa yana ɗaukar zafi daga ɗakin da aka sanyaya iska kuma ya bar sanyi mai daɗi a cikin ɗakin.

Ana cire wani ɓangare na iska mai dumi zuwa waje, kuma tun da yake iska mai dumi yana da ɗanɗano, yana takushewa lokacin da ya huce kuma an samu condensate. Ana tattara condensate na ruwa a cikin tanki na musamman ko kuma a fitar dashi a waje tare da iska mai dumi.

cooler - kwandishan 4

Na'urorin sanyaya iska na tafi-da-gidanka suna aiki don sanyaya ko dumama iskar da ke ciki da kuma kawar da iska. Kamar yadda sunan "mobile air conditioner" ke nufi, wannan na'ura ce mai ɗaukar nauyi da za ku iya sanyawa ko da a wurare masu wuyar isa inda zai zama matsala wajen shigar da na'urar sanyaya iska mai bango.

Amfanin na'urar sanyaya iska ta hannu

  • shigarwa a kan facade ba lallai ba ne (ya isa don tabbatar da cewa an cire tiyo daga cikin dakin ta taga ko rami a bango)
  • yana ba ku damar saita daidai da sarrafa zafin jiki a cikin ɗakin
  • yawanci kuma yana da aikin dumama
  • idan aka kwatanta da wutar lantarki kai tsaye, farashinsa har zuwa 70% ƙasa da ƙasa
  • dehumidifies iska
  • sauki kula

Wanda aka fi karantawa a yau

.