Rufe talla

Idan ka lura cewa wayarka ba ta da sauri sosai, cewa motsin motsin da ke kan allon ba su da santsi, ko kuma ta ba da amsa da jinkiri, za ka iya samun a nan. 5 tukwici da dabaru don hanzarta Androidku a cikin wayar ku. 

Rufe aikace-aikacen da ke gudana 

Tabbas, matakin farko na ma'ana idan akwai matsaloli tare da tsarin aiki shine rufe duk aikace-aikacen da ke gudana. Wannan zai 'yantar da RAM ɗin ku kuma mai yiwuwa, musamman akan ƙananan wayoyi, ya sa ya yi sauri don amfani.

Navod

Sake kunna na'urar ku 

Idan matakin farko na ƙare aikace-aikacen bai taimaka ba, dakatar da tsarin gaba ɗaya kai tsaye, watau ta sake kunna shi ta maɓallin wuta. Za a ƙare duk hanyoyin tafiyarwa kuma da alama hakan zai magance matsalolin ku kuma. 

Sabunta na'ura da aikace-aikace 

Bincika sabuntawar tsarin, wanda galibi ke gyara sanannun kwari, ƙila gami da waɗanda suka shafe ku. Haka yake da aikace-aikace. Ko da waɗannan suna iya haifar da halayen na'ura daban-daban ba daidai ba, don haka bincika sabbin nau'ikan su kuma sabunta su kafin ci gaba.

Duba iyawar ajiya da 'yantar da sarari 

Idan kuna da ƙasa da 10% na ƙarfin ajiya akwai, na'urarku na iya fara fuskantar matsaloli. A yawancin wayoyi, ana iya samun adadin da ake samu a cikin manhajar Nastavini. Don na'urorin Samsung, je zuwa menu Kula da na'ura, inda ka danna Adana. Anan kun riga kun ga yadda naku yake aiki. Anan, zaku iya zaɓar takardu, hotuna, bidiyo, sautuna da ƙa'idodi kuma share su don 'yantar da sarari daidai da haka.

Tabbatar da cewa app baya haifar da matsala 

A cikin yanayin aminci/aminci, duk aikace-aikacen da aka zazzage za a kashe su na ɗan lokaci. Ya zo ne daga mahangar al'amarin cewa idan na'urar ta yi daidai a cikinta, to matsalolin ku na faruwa ne ta hanyar wasu aikace-aikacen da aka sauke. Don haka, duk abin da za ku yi shi ne goge app ɗin da aka sanya kwanan nan ɗaya bayan ɗaya sannan ku sake kunna na'urar bayan kowane irin wannan matakin don ganin ko kun warware matsalar. Da zarar ka gano wace manhaja ce ke haddasa matsalar, za ka iya sake zazzage wadanda ka goge kafinsa. 

Gaggawa ko a kan na'urorin Samsung Yanayin aminci ana iya kunna ta ta riƙe maɓallin wuta na dogon lokaci da latsa menu na Kashe na dogon lokaci. Yi tsammanin na'urarku za ta sake yin aiki bayan wannan matakin. 

Wanda aka fi karantawa a yau

.