Rufe talla

Samsung ya fitar da rahotonsa kan sakamakon kudi a rubu'in karshe na bara. Godiya ga ingantaccen tallace-tallace na kwakwalwan kwamfuta na semiconductor da ɗan ƙaramin tallace-tallace na wayoyi, ribar aikin kamfanin Koriya ta Kudu na watanni uku na ƙarshe na 2021 ya kai shekaru huɗu mafi girma. 

Sayar da Samsung Electronics 'Q4 2021 ya kai KRW tiriliyan 76,57 (kimanin dala biliyan 63,64), yayin da ribar aiki ta kai KRW tiriliyan 13,87 (kimanin dala biliyan 11,52). Don haka kamfanin ya ba da rahoton ribar da ya kai KRW tiriliyan 10,8 (kimanin dala biliyan 8,97) a cikin kwata na huɗu. Kudaden shigar Samsung ya kai kashi 24% sama da na Q4 2020, amma ribar aiki ta ragu kadan daga Q3 2021 saboda kari na musamman da aka biya wa ma'aikata. A cikin cikakken shekara, tallace-tallacen kamfanin ya kai wani babban matakin da ya kai dala tiriliyan 279,6 KRW (kimanin dala biliyan 232,43) kuma ribar aiki ta kai biliyan 51,63 KRW (kimanin dala biliyan 42,92).

Kamfanin Ta bayyana hakan ne a cikin sanarwar da ta fitar, cewa lambobin rikodin sun kasance da farko saboda tallace-tallace mai ƙarfi na kwakwalwan kwamfuta na semiconductor, manyan wayoyi kamar na'urori masu lanƙwasa, da sauran kayan haɗi waɗanda suka fada cikin yanayin yanayin kamfanin. Siyar da kayan aikin gida masu ƙima da Samsung TVs suma sun ƙaru a cikin Q4 2021. Kudaden ƙwaƙwalwar ajiyar kamfanin ya ɗan yi ƙasa fiye da yadda ake tsammani saboda dalilai daban-daban. Koyaya, kasuwancin da aka kafa ya buga rikodin tallace-tallace kwata-kwata. Har ila yau, tallace-tallacen kamfanin ya karu a cikin ƙananan bangarori na OLED, amma asara ta zurfafa a cikin babban ɓangaren nuni saboda faɗuwar farashin LCD da ƙimar samarwa ga bangarorin QD-OLED. Kamfanin ya ce kasuwancin kwamitin OLED na wayar hannu na iya ganin babban haɓaka godiya ga karuwar buƙatun bangarorin OLED masu ninkawa.

Samsung yana da manyan tsare-tsare na wannan shekara. Wannan saboda ya bayyana cewa zai fara samar da tarin yawa na ƙarni na farko na 3nm semiconductor GAA chips kuma Samsung Foundry za ta ci gaba da samar da kwakwalwan kwamfuta (Exynos) ga manyan abokan cinikinta. Kamfanin zai kuma nemi inganta ribar ayyukansa a fannin talabijin da na'urorin gida. Samsung Networks, sashin kasuwancin sadarwar wayar hannu na kamfanin, zai nemi ƙarin haɓaka hanyoyin sadarwar 4G da 5G a duniya. 

Wanda aka fi karantawa a yau

.