Rufe talla

A ƙarshe Samsung ya bayyana ƙirar ƙirar wayar sa ta wayar hannu don 2022, Exynos 2200, wanda ba wai kawai yana da wurinsa tare da Snapdragon 8 Gen1 ba, amma kuma shine abokin hamayyarsa kai tsaye. Dukansu kwakwalwan kwamfuta sunyi kama da juna, amma a lokaci guda kuma suna da wasu bambance-bambance.  

Exynos 2200 da Snapdragon 8 Gen 1 duka ana kera su ta amfani da tsarin 4nm LPE kuma suna amfani da muryoyin ARM v9 CPU. Dukansu sun ƙunshi ainihin Cortex-X2 guda ɗaya, nau'ikan Cortex-A710 guda uku da muryoyin Cortex-A510 guda huɗu. Dukansu kwakwalwan kwamfuta suna sanye take da tashar quad-tashar LPDDR5 RAM, ajiyar UFS 3.1, GPS, Wi-Fi 6E, haɗin Bluetooth 5.2 da 5G tare da saurin saukewa har zuwa 10 Gb/s. Duk da haka, Samsung bai gaya mana mitar abubuwan da aka haɗa ba, a kowane hali yana da Snapdragon 3, 2,5 da 1,8 GHz.

Dukkanin kwakwalwan kwamfuta guda biyu kuma suna goyan bayan firikwensin kyamarar 200MP, tare da duka biyun suna iya ɗaukar hotuna 108MP tare da lag ɗin sifili. Yayin da Exynos 2200 na iya ɗaukar hotuna 64 da 32MPx a lokaci guda ba tare da wani lahani ba, Snapdragon 8 Gen 1 yana ɗan girma kaɗan kamar yadda zai iya ɗaukar 64 + 36MPx. Kodayake Samsung ya yi iƙirarin cewa sabon guntu nasa na iya sarrafa rafi daga kyamarori har zuwa huɗu a lokaci guda, bai bayyana ƙudurin su ba. Dukansu kwakwalwan kwamfuta za su iya yin rikodin bidiyo na 8K a 30fps da bidiyon 4K a 120fps. 

Exynos 2200 yana da NPU dual-core (Numeric Processing Unit) kuma Samsung yayi ikirarin yana ba da aikin Exynos 2100 sau biyu. Snapdragon 8 Gen 1, a gefe guda, yana da NPU uku-core. DSP (na'urar siginar siginar dijital) tana ɗaukar duka 4K a 120 Hz da QHD+ a 144 Hz. Kamar yadda ake iya gani, ya zuwa yanzu halayen sun kusan kama. Gurasar za a karya ne kawai a cikin GPU.

Zane-zane shine abin da ya bambanta biyu 

Exynos 2200 yana amfani da AMD's RDNA 920-tushen Xclipse 2 GPU tare da haɓaka-haɗin-ray-ray-hannun kayan masarufi da VRS (Maɓalli Rate Shading). The Snapdragon 8 Gen 1's GPU shine Adreno 730, wanda kuma yana ba da VRS, amma ba shi da goyon bayan binciken ray, wanda zai iya zama babban mai canza wasa. Sakamakon ayyuka na Snapdragon 8 Gen 1 sun riga sun kasance kuma Adreno GPU yana yin haka Apple A15 Bionic, wanda ke mulkin hasashen hasashen wasan caca ta hannu. Koyaya, Samsung bai fitar da wani adadi na haɓaka aikin ba, amma ana tsammanin sabon Xclipse GPU na iya ba da babban tsalle a cikin wasan kwaikwayo.

Ƙimar takarda na duka biyu don haka suna kama da juna, kuma gwaje-gwaje na gaske ne kawai za su nuna ainihin abin da kwakwalwan kwamfuta ke ba da mafi kyawun aiki da ƙarfin kuzari, musamman a ƙarƙashin nauyin nauyi. Tun da ana sa ran cewa jerin Galaxy Za a ƙaddamar da S22 a cikin bambance-bambancen Exynos 2200 da Snapdragon 8 Gen 1, don haka gwada su da juna na iya bayyana ko Samsung ya sami nasarar daidaitawa ko ma ya doke babban abokin hamayyarsa a fagen kwakwalwar wayar hannu. 

Wanda aka fi karantawa a yau

.