Rufe talla

Saƙon kasuwanci: Yawancin igiyoyi ana toshe su kuma a bar su su kaɗai na tsawon shekaru. Mutane kaɗan ne ke taɓa duk waɗannan igiyoyin wutar lantarki da igiyoyin HDMI waɗanda ke haɗa tsarin nishaɗin gidan ku. igiyoyin igiyoyi da aka tsara a hankali akan teburinku ana iya saka su cikin siminti cikin sauƙi. Amma igiyoyin da muke amfani da su kowace rana, caja na kwamfuta da wayoyin hannu, suna shiga cikin jahannama. Suna karkata, ja da lanƙwasa kullun kuma tabbas za su gaza a wani lokaci. Idan kowane ɗayan igiyoyin ku ya fara ɓaci, zaku iya magance lalacewar tare da ɗayan waɗannan gyare-gyaren gaggawa.

image001

Tef ɗin lantarki

Ɗayan gyare-gyaren da aka fi dacewa don kebul ɗin da ke shirin ƙarewa shine ɗan tef ɗin lantarki. Ba zai zama kyakkyawa ba kuma ba zai zama hanya mafi aminci ba. Koyaya, zaku iya samun tef ɗin lantarki akan ko'ina daga $1 (kimanin £0,69 a Burtaniya ko AU $1,39 a Ostiraliya) zuwa $5 (£3,46 ko AU$6,93) kowace mirgine. Kuna iya ɗaukar lokacin ku na nade kebul ɗin da kyau don amintar da shi, amma hanya mafi kyau don hana ƙarin lalacewa ita ce kunsa tef ɗin lantarki a kusa da tsaga ko ɓarna na kebul ɗin sau ƴan sa'an nan kuma ci gaba daga can. Wannan zai hana duk wani karya a cikin kebul ɗin kuma ya hana ƙarin lalacewa. Kada ku yi tsammanin zai dawwama har abada.

image003

Suguru

Sugru yana da kyau a samu a hannu saboda dalilai da yawa - tsofaffin igiyoyi da suka lalace kasancewar ɗayansu. Abu ne mai kama da abin da za ku iya canzawa zuwa kowane nau'i, kuma da zarar kun bar shi ya zauna ya taurare na kimanin sa'o'i 24, ya zama abu mai karfi mai kama da roba.

image005

Zafi rage bututu

Yin amfani da bututu mai rahusa zafi hanya ce mai sauƙi, arha kuma mai inganci don gyara ko kare igiyoyi daga lalacewa. Ina ba da shawarar wannan hanyar idan akwai mummunan rauni ko buƙatar kariya.

Wayoyin cajin waya suna da mahimmanci a kwanakin nan. Mafi munin abin da zai iya faruwa shine ka cire wayarka daga caja ka ga mataccen baturi. Wannan shine ainihin abin da ke faruwa tare da matsala ko igiyoyi masu ɓarna. Abin farin ciki, akwai hanyoyin da za mu iya hana hakan, da kuma gyara igiyoyin igiyoyi da suka lalace. Anan akwai hanyoyi guda uku don gyara usb ba usb c na USB:

Mafi arha kuma mafi arha gyara shine amfani da tef ɗin lantarki. Rufe sashin kebul ɗin da ya lalace sau da yawa tare da tef ɗin lantarki. Na farko, ya kamata ya hana motsinsa. Na biyu, zai iyakance ƙarin lalacewa ga kebul. Tabbatar cewa tef ɗin an nannade shi sosai a kusa da yanke a cikin kebul kuma tabbatar da sake haɗa kowane wayoyi kamar yadda ake buƙata. Cire tef ɗin wutar lantarki daga baya zai iya karya haɗin gwiwa gaba ɗaya, wanda ya fi wahalar gyarawa fiye da ƴan wayoyi masu ɓarna.

Wani gyara mai arha shine a yi amfani da ruwan alƙalami na ballpoint spring. Yawancin alƙalami suna da maɓuɓɓugar ruwa don buɗewa da rufe nib daga zigzag a saman. Gyara yana da sauƙi. Ɗauki bazara kuma kunsa shi a kusa da ɓangaren da ya lalace na kebul. Hakanan zaka iya amfani da wannan gyara a hade tare da wanda ke sama don samun amintaccen riƙon tef ɗin kuma tabbatar da cewa kebul ɗin yana da ƙarfi. Idan kuna da masu kula da wasan, zaku iya sanya maɓuɓɓugar ruwa a gindin mai sarrafawa don taimakawa riƙe wayar da hana ɗan gajeren lokaci a nan gaba lokacin naɗa waya a kusa da mai sarrafawa. Wasu mikewa na iya zama dole. Bugu da ƙari, yi amfani da wannan hanya azaman kariya don iyakance lalacewa ga sababbin igiyoyi. Lokaci na gaba da za ku siyayya akan layi, siyan ƙarin alkaluma kuma ku yi amfani da magudanar ruwa.

Ana amfani da hanya ta ƙarshe duka don gyare-gyare da kuma hana lalacewar kebul. Wannan dabarar ta ƙunshi yin amfani da kebul mai hana zafi. Lokacin siyayya akan layi don ragi, siyan igiyoyi masu rage zafi da yawa. Waɗannan suna zuwa da girma dabam dabam don dacewa da kusan kowace kebul na caji. Da fatan za a sanya kebul ɗin zafin zafi akan yankin da ya lalace (ko haɗin kebul) kuma yi amfani da zafi don rage shi har sai ya yi daidai da kyau. Yawancin mutane suna amfani da na'urar bushewa don wannan bangare. Tabbatar kun yi amfani da na'urar dumama a hankali saboda ba kwa son lalata kebul ko adaftar wutar lantarki da kuke amfani da shi don cajin wayarka.

image007

Wanda aka fi karantawa a yau

.